hình ảnh

Xin chào mọi người, hôm nay em mạnh dạng chia sẻ lên đây những ảnh hưởng cực kì nguy hiểm của máy lạnh đến làn da của mình, nhất là vùng da mặt nhạy cảm. Em thì hằng ngày đi học và đi làm ở các cửa hàng tiện lợi 1 ngày cũng 7 – 8 tiếng, vì thời tiết Sài Gòn mùa nắng nóng rất khắc nghiệt nên các lớp học và chỗ làm đều có máy lạnh…mát mẻ thì có nhưng mà cái gì cũng có 2 mặt

Mát mẻ sung sướng là có rồi đấy nhưng mà không hiểu sao da mặt em ngày càng nhiều mụn, bong tróc da, lỗ chân long thì ngày càng siêu to khủng lồ không biết có phải do em dùng mặt nạ lột mụn hay không nữa, cảm thấy da rất khô sạm. hix hix

Em bắt đầu thấy lo lắng vì nhìn da mặt mình nó ghê ghê sao á! Em chia sẽ thật sự. Mỗi lần đi học hay đi làm em đều mang khẩu trang vì sợ người ta thấy…kiểu như dần mất tự tin vậy á…mà đeo khẩu trang nhiều thì em thấy nó càng nổi mụn nhiều nữa…

Em thử mua sữa rửa mặt dùng thử, mà sau 1 tuần sử dụng em cũng chẳng thấy đỡ tí nào…em quyết định lên mạng tìm hiểu những tác hại của máy lạnh và tìm cách cứu vãn tình hình, em sẽ trích một đoạn dưới đây cho mọi người cùng đọc.

“Tác động rõ rệt nhất của máy điều hoà lên sức khoẻ và vẻ đẹp của phụ nữ chính là khiến làn da bị mất đi độ ẩm cần thiết trên da, tóc khiến chúng trở nên thô và khô ráp hơn rất nhiều.

Gần như 100% các nữ nhân viên văn phòng thường xuyên làm việc trong môi trường máy lạnh đều than phiền về làn da thô ráp thậm chí bị bong vảy của họ. Đối với những người có làn da khô, khi tiếp xúc lâu ngày trong môi trường có máy lạnh, làn da của họ thường bị nứt nẻ, chảy máu và thậm chí nhiễm trùng. Đáng sợ hơn, da khô còn nhanh chóng lão hoá và khả năng mắc các bệnh về da cũng theo đó mà tăng cao.

Máy lạnh với cơ chế hoạt động của nó sẽ khiến nhiệt độ và độ ẩm giảm thấp, gia tăng các khả năng mắc các bệnh về da như mụn, lỗ chân lông to, bong tróc… Nhiều nghiên cứu cũng đã chỉ ra rằng, người ở nhiều “trong môi trường máy lạnh thì tỷ lệ quá trình lão hóa da xuất hiện nhanh hơn, vì mất đi lượng nước cần thiết và hoạt động của làn da bị ảnh hưởng nhiều hơn so với thông thường” (nguồn muradvietnam.vn)

Đấy, các anh chị cũng có thể thấy máy lạnh nó độc hại như thế nào rồi

Bị vậy đã buồn rồi, gặp bạn bè trên lớp thì nó bảo “sao nay nhìn mày tàn tạ thế” ? Đau khổ thật sự…haizzz…nhưng mà được cái nó chỉ em dùng thử cái mặt nạ gạo hay chiết xuất gạo gì đấy, rồi em cũng lên tham khảo thử

1. Về thương hiệu: Innisfree,  em có tra thử website thì đây là hàng nhập khẩu của Hàn Quốc, hãng này bán rất nhiều loại mỹ phẩm làm đẹp và được nhiều người mua đánh giá tốt

2. Về thành phần: Water, Butylene Glycol, Glycerin, Cetyl Ethylhexanoate…còn nhiều lắm, mà mình cũng lười tìm hiểu xem mỗi chất trong đó nó giúp gì, chỉ biết là chiết xuất từ gạo và có thêm  Vitamin B5 giúp giữ ẩm sâu, ổn định các chức năng bảo vệ da, làm giảm lượng nước bị mất, tăng độ đàn hồi cho da

3. Trải nghiệm khi dùng: sau khi mình rửa mặt sạch rồi thoa nước cân bằng làm dịu da và đắp mặt nạ lên chờ 15 – 20 phút – giai đoạn này mình cảm thấy da mình nó mát rười rượi luôn rất dễ chịu, sau đấy tháo mặt na ra rồi vổ nhẹ như hướng dẫn, tiện thì massa mặt cho cơ và da căng hơn hay tăng độ đàn hồi cho da ấy

hình ảnh

4. Cuối cùng: qua 1 tháng sử dụng, tức khoản 8 cái mặt nạ ( 1 tuần chỉ nên sử dụng 2 -3 cái thui) và kết hợp ăn uống các thực phẩm có chứa nhiều vitamin A như: cà rốt, khoai lang, rau diếp và ăn thêm nhiều trái cây nữa…để phục hồi các tế bào da ( cái này là em làm theo hướng dẫn trên internet thì mình thấy có hiệu quả rõ rệt luôn, mụn thì lặn dần đi, dứt hẵn tình trạng tróc vẩy da, lỗ chân lông cũng bắt đầu có dấu hiệu khít lại, da thì ẩm mượt hơn trước nhiều luôn. Em đánh giá 4.5/5 cho sản phẩm…mặc dù đến nay da mặt em đã hết hẵn rồi nhưng em vẫn thường xuyên sử dụng ít nhất 1 tuần 1 cái để cải thiện sắc tố da

Nếu anh/chị là nhân viên văn phòng hay sinh viên hằng ngày làm việc trong môi trường máy lạnh mà bị các triệu chứng như da mặt bị khô ráp, bong tróc vẩy, nổi mụn , lỗ chân lông to… thì mình nên dùng thử mặt nạ gạo của Innisfree này thử, mình cũng có giới thiệu cho bạn mình nó dùng thử và có hiệu quả rất tốt. Giá thì trên thị trường người ta bán rất nhiều giá khác nhau, nhưng mà mình khuyên mọi người nên mua tại cửa hàng của Innisfree có giá 27k/cái , giá này thì cũng hợp lí rồi vì là hàng nhập khẩu Hàn Quốc mà. Nếu anh/chị đang gặp các vấn đề như em thì cứ nên mua dùng thử sản phẩm này trước khi đi trị liệu ở các thẩm mỹ viện hay Spa, sẽ rất hiệu quả và tiết kiệm thời gian và tiền bạc cho anh/chị đấy !

hình ảnh

Chúc anh/chị có một làn da khỏe đẹp nhé!