Mình đã từng thử nhiều loại chấm mụn như: Naruko, LR Duo+, Some by me nhưng sản phẩm mình thích nhất là Floxia Balancing Gel. Mình sẽ chia sẻ với mọi người những lý do khiến mình hài lòng về sản phẩm này

1. Đây là sản phẩm do BS da liễu tin dùng. Mình không mua được ngoài nhà thuốc hay cửa hàng mỹ phẩm, chỉ mua được ở phòng khám BS. Hàng công ty nhập khẩu chính ngạch từ Pháp.

2. Bảng thành phần với nhiều hoạt chất phù hợp cho làn da dầu mụn, được nghiên cứu trên làn da châu Á nên rất phù hợp với tình trạng da người Việt

Aqua, alcohol, potassium azelaoyl diglycinate, triethanolamine, corn starch modified, acrylates/C10-30 alkyl acrylate crosspolymer, PPG-26 buteth-26, PEG-40 hydrogenated castor oil, zinc gluconate, salicylic acid, Lavandula angustifolia oil, parfum, Melaleuca alternifolia, potassium thiocyanate, lactoferrin, lactoperoxidase, glucose oxidase, glucose pentaacetate, linalool, limonene, butylphenyl methylpropional, citral, geraniol, hexyl cinnamal.

Hoạt chất chính: 

+ Azelaic acid: loại bỏ lớp sừng làm thông thoáng lỗ chân lông, mờ thâm. Đây là thành phần trị mụn rất lý tưởng cho bạn nào da nhạy cảm

+ Salicylic acid: loại bỏ sừng, kháng viêm

+ Zinc gluconate: kiềm dầu

+ Tinh dầu tràm trà: kháng khuẩn P.acnes gây mụn

+ Phức hợp sebomine: tăng sức đề kháng cho da và tiêu diệt vi khuẩn gây mụn 

3. Hiệu quả: mình thấy em này có hiệu quả rõ rệt với mụn sưng, viêm. Buổi tối sau khi rửa mặt mình bôi thì sáng dậy mụn bớt sưng hẳn (70%) và mặt khô ráo không bị đổ dầu, đặc biệt là không gây nóng rát như khi bôi Lưu huỳnh hay Benzoyl Peroxide. Đối với mụn đầu đen hay mụn ẩn thì hiệu quả không rõ, mình nghĩ bạn nên kết hợp với BHA nồng độ cao để hiệu quả đẩy mụn tốt hơn

4. Giá thành: mình thấy cũng khá rẻ cho một sản phẩm dược mỹ phẩm từ Pháp (285k/40ml), dùng từ 1-2 tháng nếu bôi hằng ngày.

5. Em này có dạng gel nên nhanh thấm, mùi tràm trà + lavender khá dễ chịu. 

Lưu ý gì khi dùng Balancing Gel

- Sản phẩm này tạo lớp màng để ngăn chặn bụi bẩn nhưng nếu nếu bạn bôi dày quá sẽ dễ gây bí da và lớp màng này tróc nhìn như bị bong da í. Bạn nào trang điểm nhớ bôi lớp mỏng thôi kẻo bị mốc nền.

- Bạn nào mụn viêm quá nặng hay có vết thương hở nên thử trên vùng da nhỏ trước khi bôi toàn mặt

hình ảnhhình ảnh