Tầm 2 3 năm trước mình chỉ đắp mặt từ rau củ hoặc tinh bột đậu đỏ, tinh bột nghệ. Tùy thuộc vào tình trạng da để lựa chọn loại mặt nạ phù hợp ở từng giai đoạn. Thời gian mình đắp bột đậu đỏ tầm 1 tháng rưỡi, mụn ẩn được đẩy lên thấy rõ nhưng lúc đó mình ko ra spa lấy mụn ra và sau đó ngưng xài mặt nạ đậu đỏ do mặt sần sùi mụn ẩn bị đẩy lên.

Sau lướt facebook thấy giới thiệu mặt nạ giấy giá tầm 28 30k cái cũng ổn nên mua xài thử, nó dạng daily á, có thể đắp được mỗi ngày. Xài thấy cũng mát da lắm, hiểu quả thì cũng hơi khó đánh giá vì mặt nạ chỉ cấp ẩm chớ ko có tác dụng cải thiện trắng sáng hay hết mụn. Nhưng mình thấy là sử dụng mặt nạ daily sẽ làm da bị dầu hay sao, sau đó mình chỉ sử dụng mặt nạ giấy 2 3 lần/tuần, đỡ tốn tiền lại còn đỡ mất thời gian.

Mình có bà chị bạn ở bên Hàn, đợt dịch bả về VN bả hốt cho một mớ mặt nạ Nature Republic, mua bên Hàn vừa rẻ lại thêm khuyến mãi nữa. Chị ấy bán lại được 15 cái dùng thích lắm, nhất là loại cà chua, đắp xong thấm hút tuyệt vời luôn cả nhà, có loại bơ thì hơi rít rít nhầy nhầy, chớ các loại khác là mình thấy rất thích như honey, nha đam, hoa cúc,...

Mà thích là mặt nạ thiết kế ôm sát mặt vừa đủ ko bị thiếu hoặc dư nên ko thấy bị tụt hay khó chịu. Sau khi hết mình có tìm thử để mua thấy shopee và tiki bán nhiều nhưng mình ko an tâm về nguồn gốc, lên gú gồ tìm cửa hàng để mua cho an tâm. Ai dè lại ra quá chừng nature republic, xem qua thì thấy có link này ổn

http://naturerepublic.net.vn/cua-hang

Cả nhà mình có ai mua ở cửa hàng này chưa? Cho mình cái niềm tin để mình mua mặt nạ với ạ.

hình ảnh