Da em dầu và mụn trứng cá khá nhiều và cả mụn đầu đen trên mũi nữa . Đợt trước đọc đc bài báo trên mạng nói làm mặt nạ bột đậu xanh vừa mát da , trị nhờn lại trị mụn nên em mua đậu xanh nguyên vỏ về bỏ vào máy xay sinh tố , sau đó lược qua rây cho mịn . Hôm trước đi học về tối quá lại hết SRM nên em lấy bột đậu xanh vừa làm lấy rửa mặt thử , ai dè nó sạch kin kít ấy . Mà thường da em nhờn thì chỉ co xài SRM mới sạch dầu , hôm nay lấy cái bột đậu xanh này làm thử thì vô cùng bất ngờ . Một lần nữa em xài BĐX là dành cho việc đắp mặt nạ , hòa 1 muỗng bột đậu xanh vào nước ấm cho nó sệt lại , sau khi rửa mặt và xông hơi sạch sẽ thì lấy tay thoa lên , vừa thoa vừa massage. Để khoảng 15' thì BĐX khô cứng ngắt lại trên mặt , phải xông hơi lại 1 lần nữa cho mềm ra mới rửa đc , công đoạn rửa sạch thì vất vả kha khá :) . Nhưng khi gột bỏ đc thì da mịn màn hẳn , mụn đầu đen ngay mũi cũng đỡ sần lên ( ra nắng phải che thật kĩ càng mấy chị ạ , tại BDX lột da chết dữ quá @@ ) .Hiện nay thì em mới nổi mụn lại bên má trái do gần tới tháng , em tính đắp lại nhưng phân vân k biết có nên k vì mụn trứng cá hơi to :D