Với ưu điểm giá cả vừa phải, mẫu mã đa dạng nên ngày càng có nhiều mẹ phát cuồng với các sản phẩm làm đẹp của Nhật, Hàn nhỉ? Cơ mà mình cũng nên để ý đến chất lượng nha các mẹ! Còn nhớ năm ngoái Sở Y tế thu hồi hàng ngàn mỹ phẩm có chứa dẫn chất paraben, kể cả mỹ phẩm làm đẹp của các hãng nổi tiếng cũng bị thu hồi đó. Gì chứ nói đến tác hại của Paraben thì em còn rùng mình vì quá nguy hiểm, nhất là làm thay đổi nội tiết tố, có nguy cơ vô sinh và ung thư đó các mẹ ơi.

À mà em nghe nói năm nay có cấm thêm 2 chất nữa, vậy tổng cộng là 7 dẫn chất paraben bị cấm gồm: Isopropylparaben, Isobutylparaben, Phenylparaben, Benzylparaben, Pentylparaben, Butylparaben, Propyparaben. Đấy, các mẹ đang dùng mỹ phẩm nhớ kiểm tra kỹ thành phần có các loại trên không, nếu có thì thẳng tay vứt ngay vô sọt rác đi nhé! Xài mỹ phẩm là để chị em chúng ta đẹp hơn, nên nhất định phải dùng mỹ phẩm không chứa paraben nhé!

http://img.webtretho.com/images/sales/2014/mai.nguyen/my-pham-sakura-khong-co-chua-chat-parapen_NKLH.jpg