Mình vốn rất tự ti về vết sẹo trên mặt do một lần tai nạn xe. Sử dụng mỹ phẩm che đi cũng không thể nào che hết được . May mắn chị cùng công ty đã mách mình các cách trị sẽ vừa an toàn lại hiệu quả mà không gây hại cho da.

Mẹo đầu tiên, nghệ tươi. Chắc hẳn nhiều người đã không còn xa lạ với nghệ tươi nữa, đây là bài thuốc trị sẹo vừa an toàn lại còn rẻ và vô cùng phổ biến. Theo mình tìm hiểu thì tinh dầu nghệ có đặc tính kháng viêm cao và khử mùi hôi nên nó thường dùng để làm hạn chế tình trạng của sẹo. Bạn hãy lấy nghệ tươi, đem giã nhỏ hoặc trộn với mật ong, rồi đắp lên vị trí vết sẹo, để qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau. Nếu muốn làm 1 lần để dùng nhiều lần thì bạn giã nhỏ nghệ, thêm một chút rượu trắng,và đem đun cách thủy, để nguội và cho vào lọ dùng dần.

Mẹo thứ hai : rau má. Rau má có tác dụng thanh nhiệt, giải độc cơ thể, cân bằng hệ điều tiết âm dương, có khả năng làm lành những vết thương, làm mờ sẹo lâu năm cho các bạn bị sẹo đã lâu . rửa sạch rau má, giã nhuyễn ra rồi đem đắp lên vùng da bị sẹo. Thực hiện nhiều lần để đạt kết quả tốt.

Thứ ba: tuyệt đối không nặn mụn. Nặn mụn bằng tay rất có hại cho da, vì tay bạn có vi khuẩn sẽ dễ gây nhiễm trùng da. Vì vậy không nên dùng tay nặn mụn làm tổn thương làn da của mình. Sẹo của mình giờ đã mờ đi rất nhiều. mình sẽ tiếp tục thực hiện để xóa bỏ sẹo. cảm ơn mọi người đã đọc.

hình ảnh