Chào các chị em,

Được biết web mình đã lâu, nhưng nay mới có thời gian rảnh để ngồi lại viết đôi điều về trải nghiệm của bản thân mong sao có thể giúp ích được cho những ai đang cần.

Trước đây da cũng bình thường thôi, tuy da em không được trắng nhưng da lại khỏe, một tháng chỉ nổi vài cục mụn nhỏ mỗi lần tới ngày đèn đỏ thôi. Tuy nhiên, em lại thích da trắng như mấy bạn nữ khác. Thế là quyết định dùng kem! Mà hồi đó làm gì có kinh nghiệm đâu, nghe ai chỉ loại nào thì dùng loại đó thôi chứ cũng không tìm hiểu xem nó có hợp với da của mình không. Em đâm đầu vào dùng kem, chỉ dùng kem mà không kết hợp với các bước chăm sóc da khác. 

Sau khoảng thời gian chắc tầm 3 tháng, ôi thôi mặt em lên mụn đều đều. Mọi người có hiểu cảm giác mà từ trước bị chỉ vài nốt mụn mà giờ nổi lên khắp mặt nó đau đớn đến cỡ nào không?  :(( 

Rồi với cái mặt như vậy, em phải ngưng dùng kem để trị mụn. Mà thời gian trị mụn của em nó còn gian nan hơn rất rất nhiều lần so với cái cảm giác bị nhiều mụn nữa. Trị tầm 2 năm rưỡi với đủ cách, nào là rượu thuốc (nhưng sau đó vẫn quay lại tình trạng mụn ban đầu và mọi người nhớ đừng sai lầm sử dụng rượu thuốc để trị mụn như em nhé), da liễu, mấy loại sản phẩm bạn bè giới thiệu, thì em đã xem như là tạm ổn. Tuy nhiên, da mặt em cứ bình thường mãi mà không được trắng lên tý nào.

Cách đây khoảng tầm 2 tháng, khi qua thăm nhà người quen, em mới nghe loáng thoáng mấy cô ngồi tụ lại khen da cô kia các kiểu (em đoán cô đó tầm 35 tuổi). Lắng tai nghe thì cô đó nói là dạo này đang dùng mỹ phẩm dưỡng trắng da. Cô nói lúc trước mặt cô bị nám, rồi da cứ ngăm ngăm kiểu gì ấy, dùng biết bao nhiêu thứ từ loại có giá cao chót vót đến loại giá rẻ bèo, vậy mà da cứ vậy hoài.

Đến khi được con gái cô mua 1 bộ dùng thử của mỹ phẩm b.glen Việt Nam, cô dùng thấy hợp nên mua và sử dụng tiếp được 2 tuần thì da cô đã sáng lên hơn so với lúc trước. Lúc em nghe cô kể chuyện là lúc cô dùng sản phẩm được hơn 1 tháng rồi hay sao ý. Nhìn mặt cô hơi bị mê luôn đó mấy chị, bởi lúc trước đó em có gặp cô vài lần, thấy da cô nám với xỉn màu thiệt.

Em cũng như cô vậy á, hơi bị nản vì cái da ngăm ngăm mà không dùng được loại nào cho trắng lên được. Em thấy da cô vậy nên có tìm hiểu bộ dùng thử b.glen đó trên facebook. Trang b.glen VN á mọi người, gõ là ra. Suy nghĩ chắc cũng 3-4 bữa sau, em thấy em cái gì cũng thử hết rồi, có điều chưa dùng thử mỹ phẩm cao cấp, thế là lấy tiền làm thêm mua cái set dùng thử của b.glen để dùng.

Thiệt là da em yếu với thuộc da nhạy cảm nên hơi sợ, mới đầu dùng bộ đó da đổ dầu quá trời, còn cái vitamin dùng nóng mặt lắm. Xong em mới nhắn tin hỏi hãng thì biết là do loại vitamin C nguyên chất với do da đang thích ứng, em bấm bụng dùng tiếp, thế là da cũng quen và sau khoảng 5 ngày là thấy da có dấu hiệu cải thiện thiệt sự. Lỡ ưng ý quá rồi nên cũng ráng mua luôn bộ sản phẩm về dùng, sài đến nay cũng gần 2 tháng gì đó rồi. Hồi trước da mụn không muốn nhìn gương chư giờ dưỡng trắng mê nhìn gương lắm mọi người, kiểu thích nhìn coi da thay đổi từng ngày á.

À, em dùng của b.glen 5 loại đó là: sửa rửa mặt, lotion, C serum, essence với kem dưỡng ẩm. Ngoài mấy loại này em còn dùng thêm tẩy trang của bioderma với kem chống nắng vào buổi sáng nữa. Cái sữa rửa mặt đó thích thực sự á mấy chị, có thành phần đất sét á, rửa lên da mê lắm, thêm cái lotion nữa là da bao sạch bao ẩm luôn. Còn C serum thì em bôi mỏng lắm, lúc trước em có nghe đến việc dùng vitamin C để trị thâm với dưỡng trắng rồi nhưng giờ mới có dịp thử, công nhận đúng như lời đồn. Xong đến essence, cái này mới là loại mà em cần nhất đây, công dụng chính là dưỡng trắng da luôn. Đến kem dưỡng ẩm của b.glen, em cũng bôi một lớp  thiệt mỏng để khóa ẩm da lại thôi, em sợ dùng nhiều lại khiến da mặt dày rồi lên mụn các kiểu. Kem chống nắng thì em dùng của Laroche Posay cho da nhạy cảm, em dùng từ lúc trị mụn rồi, thấy hợp nên em vẫn dùng đến giờ.

Trên đây là toàn bộ những kinh nghiệm dựa trên hiệu quả thực tế của em nên em muốn chia sẻ lên đây để mọi người cùng tìm hiểu.