Bài này em viết để các mẹ, các chị biết rõ hơn về tác dụng của mỡ trăn và vấn đề waxing ạ. Em có bán nhưng ko hề định rao bán ở đây nên mod đừng khóa nick em ạ :( các mẹ, các chị có thể tìm mua ở những địa chỉ tin cậy nhé :D

Theo kinh nghiệm của em đã từng đi wax, tự wax, bôi mỡ trăn và tìm hiểu thì em rút ra những điều sau ạ:

- Waxing: Em thấy các mẹ, các chị so sánh wax lạnh với wax nóng ở 1 số bài. Bản thân em dùng cả 2 loại này rồi có nhận xét như này:

+ Wax lạnh: tiết kiệm chi phí, thời gian, ko phải đun nấu mà dùng đc luôn. Nhưng em thấy có hiệu quả cho mỗi vùng tay chân thôi vì lông nó mảnh, lỗ chân lông bé. Còn riêng vùng nách, bikini hay thậm chí là lông mày thì đều ko có hiệu quả đâu ạ. Em từng mua về xong ko biết gì, đinh ninh chỗ nào cũng wax đc hết nhưng khi wax nách thì chỉ đi đc tầm 1/5-1/6 chỗ lông. Lúc ý mới hỏi bạn bán hàng thì bạn ý nói là lông nách cứng nên khó đi. Em nghĩ trong đầu là lúc mua sao ko nói luôn mà em mua rồi hỏi mới trình bày. Lại còn ko phải "khó đi" mà là "ko đi đc". Em thử 2-3 lần rát cả nách cũng chỉ giựt đc thêm 1-2 sợi í. Cũng may mục đích là cả wax tay chân chứ ko mang đi thanh lý mất :(

+ Wax nóng: chi phí đắt hơn, mất công đun. Nhưng nó đi đc hết lông cả những vùng cứng như nách, bikini... Em wax nách toàn 1 phát ăn luôn, cùng lắm sót 2-3 cái thì bôi lại r giựt là hết sạch ý. Bikini thì em chưa dám thử nhưng chắc chắn là đc ạ >.<

=> Nếu wax mỗi tay chân thì dùng loại nào cũng đc, ưu tiên sáp lạnh hơn vì ko mất công đun lại còn tiết kiệm chi phí ạ. Nếu wax những vùng lông cứng thì dùng wax nóng nha các chị :D

Ảnh : 1 cái là wax lông tay = sáp lạnh - 1 cái là wax lông nách = sáp nóng ạ :)

Em có bán hàng nên có thói quen phải chèn số ko sợ bị ăn cắp ảnh thôi chứ ko cố tình up kèm sđt đâu nhé :(

- Mỡ trăn : Mỡ trăn có nhiều tác dụng nhưng ở đây em đề cập chủ yếu đến khía cạnh giúp SE LỖ CHÂN LÔNG ạ. Sau khi wax, lôi đc chân lông ra rồi thì mình bôi mỡ trăn luôn để nó giúp thu nhỏ lỗ chân lông. Chứ mỡ trăn ko phải bôi vào là rụng đc lông như 1 số người hiểu sai đâu ạ. Cứ như thế dần dần lỗ chân lông bé lại thì lông mọc lên cũng thưa hơn, mảnh hơn và có khi ko mọc lại nữa. Có thể nói tác dụng của mỡ trăn là TRIỆT LÔNG ạ :)

=> Phải wax đc cả chân lông ra thì bôi mỡ trăn mới có hiệu quả. Vì có nhiều người hỏi em là tẩy lông hay cạo lông rồi bôi mỡ trăn đc ko. Như thế KHÔNG có tác dụng đâu ạ :)

TÓM LẠI, em thấy bây giờ nhiều loại sáp wax lắm, mà ko đau và khó khăn như mình nghĩ đâu. Nên nếu có thời gian thì các mẹ, các chị nên wax chứ đừng tẩy lông hay cạo lông. Em chứng kiến nhiều đứa bạn khốn khổ vì tẩy với cạo xong nó mọc lên tùm lum còn cứng hơn râu đàn ông rồi nên khuyên thật lòng ý :(

Tạm thời em mới nghĩ ra để viết đc như vậy thôi, các mẹ, các chị có thắc mắc cứ hỏi em nhé :D