Qua thấy bạn nào đó review nên mình cũng góp vui tí

Đấy là mấy em skincare đến từ nhà b.glen, nghe lạ hoắc nhỉ? Nhưng đừng vội bỏ qua em nó chỉ vì thế, em nó không có tiếng nhưng lại có miếng đấy nhé.

Tên gọi: Brightening Care Set

Công dụng chính: làm trắng da, căng mịn da, ngăn ngừa da lão hóa (chảy xệ, xuất hiện nếp nhăn…), trị nám da, da không đều màu, xỉn màu, và diệt luôn vụ lỗ chân lông to.

Loại da phù hơp: mọi loại da ( vì đa số các thành phần đều từ thiên nhiên ạ)

Mình nghĩ nó khá tiện lợi cho các bạn nào không rành về skincare luôn vì trong cái hộp đủ luôn 5 bước skincare cơ bản rồi ( không cần nghĩ nhiều thiếu cái nào, dư cái nào nhé ^^). Theo như cái catalogue của hãng thì skincare theo 5 bước nhé:

hình ảnh

Bước 1: Rửa mặt với SRM đất sét Clay Wash

Cảm nhận: Hơi bất ngờ vì SRM gì mà KHÔNG TẠO tí BỌT nào nhưng sau khi rửa xong thì thấy da mặt cực sạch cực căng nhá, mềm mịn mướt như bánh pudding, sờ vào thích lắm ạ. Tuy nhiên, điểm trừ là nó có mùi hơi khó chịu đấy, vì làm từ đất sét mà. Bonus: em gái mình da mụn cũng sử dụng chung nhưng cảm thấy rát, và da ám vàng, nhưng sử dụng tiếp tục thì sau khoảng 2 tuần tình trạng không ám vàng nữa mà da sáng hẳn, mụn cũng ngưng nổi luôn. ( Cái này mình không biết lí do, chắc hôm nào rảnh đi hỏi bên tư vấn của hãng thử )

hình ảnh

Bước 2: Dưỡng ẩm với Qusome Lotion

Cảm nhận: sau khi dùng SRM thì da mặt mình căng lắm, phải dùng ngay em này để làm dịu xuống. Thấy cũng giống mấy loại cấp ẩm thôi nhưng hình như thẩm thấu nhanh hơn ý, mà không bết dính tí nào, mát da hẳn các bạn ạ. Theo quảng cáo của hãng thì loại này còn có tác dụng loại bỏ tạp chất thừa trên da nữa đó. Có luôn cả AHA trong thành phần giúp loại bỏ lớp da chết, bụi bẩn trên bề mặt để chuẩn bị hấp thụ các dưỡng chất phía sau.

hình ảnh

Bước 3: C-SERUM ( vitamin C )

Cảm nhận: Apply lên ngay lập tức mình thấy da mặt nóng rang liền. Cũng may là trong catalogua có ghi nên đỡ hoảng hihi . Đấy là do tác dụng của C-serum thôi nè, chỉ một lúc là sẽ hết ngay. Da mình thì chỉ trắng lên và khá mịn thôi, còn nếu muốn nói đến cái thần kì của nó thì phải nói đến da mặt mommy của mình.  Em này nhanh chóng làm mờ hẳn mấy vết nám tuổi già của mẹ mình, mà nếp nhăn trên da cải thiện rõ rệt nữa, xài xong mẹ mình đòi mua thêm ạ.

hình ảnh

Bước 4: QuSome White Essence ( tinh chất dưỡng trắng )

Cảm nhận: Nếu nói đến chất làm trắng da thì mình cực thích dùng các sản phẩm có Arbutin. Nếu C-Serum là chữa trị nám, thâm thì em này là trùm ngăn chặn bảo vệ da khỏi hình thành melanin gây thấm nám, cải thiện sắc tố da, giúp da bật tông nhanh chóng. Serum này không hiểu sau bôi lên rất nhanh thấm, không bí như nhiều hãng khác, vỗ vỗ vài cái là thấy thấm sạch rồi, không hề bết dính hay gây cảm giác bã nhờn đâu ạ. Tuy nhiên, vì em này chuyên làm trắng da nên nó sẽ ức chế melanin ( chất làm đen da), mà melanin thì bảo vệ da dưới tia UV nên bạn nào dùng buổi sáng thì kèm theo kem chống nắng nhé ( loại SPF 50+ trở nên )

hình ảnh

Bước 5: Khóa ẩm - chống lão hóa QuSome Moisture Rich Cream

Cảm nhận: Bước này để khóa ẩm nè, khóa hết mấy dưỡng chất các bạn apply trên mặt từ nãy đến giờ. Em này dạng kem nên cung cấp ẩm cực kì tốt luôn nhé, thẩm thấu cực nhanh luôn. Em này có thế xài cùng với các loại skincare đến từ các hãng khác vì công dụng của nó là cấp ẩm và khóa dưỡng chất khiến dưỡng chất ở lại trên da lâu hơn, hấp thụ tốt hơn. Ngoài khả năng khóa ẩm, ẻm còn có vụ chống lão hóa rất thần thánh cho các chị U30, U40 nhé. Mình không dùng lọ này, nhường mẹ mình xài, vì thấy có tái tạo collagen, chống vàng da tuổi xế chiều, có tác dụng căng da, tạo độ đàn hồi… mẹ mình cực mê lọ này với tuýp C-Serum.

hình ảnh

Thế là hết rồi. Hãng này mình có tìm hiểu thì thấy nổi như cồn và khá giống skincare drugstore ở các nước như Nhật, Mỹ, Hàn, Pháp, HongKong, Singapore… nhưng ở Việt Nam thì không thấy, bạn nào biết chỗ mua uy tín thì chỉ mình nhe ! Thanks all nà!