Mình là người rất sợ mụn hoặc cái gì đó mà nổi trên mặt, nhiều khi chỉ là cục mụn nhỏ xíu là em lấy tay nặn liền, nên hay bị thâm.😭

Có 1 lần bị mụn mọc ở mặt, vài cục thôi nhưng nặn hoài không hết còn nhảy nữa, nên đi mua thuốc sức, bà chị tư vấn mua thuốc gì của nhật ấy, sức vào ko thấy hết mà thấy ngày càng nhiều hơn, em khóc ròng hai tuần. 

Lúc đầu ở nhà rửa mặt bằng nước muối thôi nhưng vẫn ko hết nên đi da liễu, nhưng đi da liễu đc tầm tháng rưỡi thì hết 3tr mấy gần 4tr, làm ăn ko ra tiền nên em tiếc ko đi da liễu nữa tự ở nhà nặn mụn và đắp mặt nạ thế mà da lại trở lại như thường mừng vãi chưởng luôn các bạn ạ 🤣

Và mình xin chia sẻ lại cho các bạn thử làm theo nếu bị mụn nhé. Mặc dù cũng tuỳ cơ địa mỗi người, có người hợp, người không nhưng có thêm cách nào hay thì hay cách đó. Hihi

* Chã là mình chỉ đắp sữa chua ko đường vs bột nghệ, tinh bột nghệ càng tốt do hết tinh bột nên mình đắp đỡ bột nghệ, trộm vía da bây giờ mịn màng hết mụn và ko thâm luôn.

Công thức:

- 1 hủ sữa chua không đường

- Tầm ba muỗn cafe nghệ rồi trộn lại bỏ vô hủ, rồi để tủ lạnh đắp từ từ nha mỗi ngày đắp 1l. Nếu nhà bạn nào có mật ong thật cho vô một ít càng tốt.

Nhớ kiên trì nha, chúc các bạn thành công❤️

NÀY LÀ MÌNH TRỊ HẾT VIÊM MỤN MỚI ĐẮP BỘT NGHỆ MIX SỮA CHUA KO ĐƯỜNG NHA !!!