Chào các mẹ,

Da mặt của mushroom không phải là da dầu, trước đây rất là good, không bao giờ có mụn và không bị bắt nắng. Ai cần đến khẩu trang hay găng tay và luôn lủng củng với những thứ ấy chứ mushroom thì... never.

Vậy mà khoảng 3 tháng gần đây nó tự nhiên trở chứng, nổi mụn quanh khu vực dưới gò má, cả hai bên luôn. Ban đầu mình nghĩ mụn trứng cá bình thường nên dại dột khảy khảng, cạy cạy, rồi nó nổi nhiều hơn, to nhỏ đều có. Trời ơi, bây giờ nó sẫm lại, nhìn ghê quá.

Mình đã sử dụng gel của Naris - người bán hàng nói đó là gel chống viêm, mình bôi trong vòng 2 tuần, chẳng thấy tiến triển gì cả. Mới đây nhất mình có mua một lọ gel của Clarin - nghe nói là nhãn hiệu mỹ phẩm cao cấp nhất nhì ở Việt Nam bây giờ, giá 1triệu 2 - đứt hết cả ruột - vậy mà 1 tháng trôi qua, nothing better. Chán quá các mẹ ơi. Người bán hàng họ nói lọ này phải bôi từ từ mới hết vì thời gian đầu mụn sẽ bị pull out, có thể mình sẽ cảm thấy triệu chứng nặng hơn trong thời gian đầu nhưng sau đó sẽ hết hoàn toàn.

Có mẹ nào có kinh nghiệm về trị mụn không? làm ơn giúp mushroom với. Bây giờ chán quá, ban ngày mình bôi cả kem nghệ Thái dương nữa, mình sợ để lâu sau này có thành nám thì chết.

Đi làm mình phải trang điểm một chút để nhìn cho đỡ xấu, chắc cũng được chứ các mẹ.

Các mẹ thử offer cho mình 1 số sản phẩm trị mụn hữu hiệu đi các mẹ, mushroom sợ xấu quá đi mất, dạo này lại còn hay họp hành nữa chứ... trời ơi...

(hay là đến tuổi già rồi các mẹ?)