Chị em chúng ta hiện nay do việc quá lạm dụng son môi làm cho đôi môi thâm tái, thiếu sức sống, nhợt nhạt.

Sau đây là một số cách có tác dụng chữa thâm môi tự nhiên cho chị em. Các chị em hãy cùng áp dụng thử nhé

Đầu tiên, bạn pải bảo vệ môi trước

1. Không để ánh nắng mặt trời tác động lên môi

Vì ánh nắng mặt trời chính là tác nhân làm tăng sắc tố trong đôi môi của bạn, khiến nó trở nên thâm, tái rất nhanh chóng. Do đó, khi đi ra ngoài trời nắng bạn cần dùng khẩu trang che chắn cẩn thận và sử dụng kem chống nắng cho đôi môi nhé.

2. Sử dụng son dưỡng ẩm

Son dưỡng ẩm cho môi cần được sử dụng thường xuyên, thậm chí bạn nên dùng nó làm son lót để chấm dứt tình trạng đôi môi khô nẻ, sậm màu nhé. Đây là một bước cực kì quan trọng các bạn không được bỏ qua khi dùng son môi nhé

Nên chọn những loại son dưỡng môi với các thành phần tinh dầu tự nhiên như lô hội, mật ong, dầu hạnh nhân, sáp ong, vaselin, bơ đậu mỡ, tinh dầu ôliu, dầu dừa, vitamin C, vitamin A… để phát huy tối ưu tác dụng dưỡng ẩm, cung cấp dưỡng chất cần thiết cho môi và không khiến môi trở nên sậm màu do các thành phần hóa học khác.

3. Sử dụng mặt nạ dầu Oliu Borges ( loại Extra Virgin) & nuóc cốt chanh

Dầu Oliu có rất nhiều tác dụng trong việc làm đep, được coi là thần dược, làm đep da, tóc, móng...Hôm nay mình giới thiệu thêm tác dụng chữa thâm môi nữa nhé. Các bạn chịu khó áp dụng chắc chắn sẽ rất có tác dụng:

Cách làm: Hòa dầu Oliu, nước cốt chanh theo tỉ lệ 1:1, sau đó thoa đều lên môi trước khi ngủ, kiên trì áp dụng phương pháp này môi bạn không những hồng mà còn khiến làn môi của bạn rất mềm mượt.

Chúc các bạn có một đôi môi đẹp hồng, mềm mượt như ý