“Nhìn người ta trắng mà thèm, công nhận ai trắng lên nhìn cũng sang cả cái con người. Em năm nay 30 tuổi thì cũng phải có đến 7 năm dùng đủ các phương pháp làm trắng da rồi, từ viên uống đến mỹ phẩm dưỡng trắng đủ loại, đủ các hãng từ Á sang Âu, nhưng vẫn chưa có cái nào ưng ý như Lamercy cả.” – Mẹ H. Loan (Hà Đông, Hà Nội) rất hào hứng bắt đầu chia sẻ trải nghiệm của mình về bộ sản phẩm làm trắng da Lamercy. 

Theo kinh nghiệm cá nhân, em thấy hầu hết các sản phẩm an toàn lành tính thì chỉ làm sáng da, đồng thời phải kiên trì hàng tháng trời mới thấy da lên tone một tí, còn muốn trắng nhanh, trắng bóc mà lại muốn rẻ thì chỉ có kem trộn. Tắm trắng thì đúng là có hiệu quả, nhưng các mẹ phải xác định là đầu tư cơ sở uy tín, bằng cấp hẳn hỏi, theo liệu trình dài dài nếu muốn duy trì tone da. Còn truyền trắng thì khỏi bàn rồi, em sợ tác dụng phụ lên sức khỏe lắm!

Em khuyên thật với mọi người, da trắng thì ai cũng thích, nhưng đừng đánh đổi làn da của mình để dùng những sản phẩm kem “makeup” “tẩy trắng body” hay mấy loại kem có tính tẩy trắng, tác hại trước mắt thì là da khô nẻ, bong tróc, rồi trắng ko được lâu. Còn về lâu dài thì da sẽ bị bào mòn, mỏng yếu dần dần, lúc đó cứ ra nắng là da đen sì bắt nắng luôn.

Suy từ kinh nghiệm xương máu của bản thân, hôm nay em mạnh dạn chia sẻ lại loại kem dưỡng trắng ‘chân ái’ giúp em bye bye làn da ngăm đen ngày xưa cho chị em tham khảo nhé! 

Trong một lần tìm hiểu về Lavender By Chang (cho những mẹ nào chưa biết thì tắm trắng bên này là nổi nhất bây giờ rồi) thì em mò ra được là bên spa này mới phân phối dòng kem tắm trắng tại nhà của Lamercy. Hãng này của Hàn Quốc mọi người ạ, giá thì khá chát, 1 lọ kem dưỡng trắng body đã 1tr2, mua cả bộ gồm tẩy da chết, sữa tắm, ủ trắng và kem dưỡng thì 4tr8 lận, nhưng mà được cam kết là trắng bật tone nhanh. Lần đầu mua kem trắng mà đắt như thế, may mà đợt em mua còn được khuyến mãi 10% nữa. Hãng đóng gói khá kĩ, 4 sản phẩm đựng trong cái hộp trông sang, xịn, mịn. Vỏ hộp bên ngoài mỗi chai ghi thành phần bằng tiếng Hàn và có thêm tờ hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Việt shop gửi kèm theo. Chai bằng nhựa cứng cầm khá chắc tay, 250ml chắc dùng cũng phải được 2-3 tháng, khá tiết kiệm các mẹ ạ. Về thành phần xuất xứ thì khỏi lo vì đã được Lavender by Chang đứng ra nhập khẩu độc quyền từ Hàn Quốc, nghe đâu còn có giấy phép từ Bộ Y tế, phần này em đã yên tâm rồi. 

Em đọc bảng thành phần thì thấy rất hoành tráng: 0,3% Arbutin, 3 % Niacinamide và 1,7 % Vitamin C ở trong bộ sản phẩm này, toàn các thành phần dưỡng trắng siêu xịn xò, thêm nữa lại kết hợp với chiết xuất từ thiên nhiên như hạt mơ tây, dâu tằm, mâm xôi,... điểm này thì ăn đứt mấy loại kem trôi nổi toàn thành phần hóa học bào mòn da. Bộ này thì nhiều người nổi tiếng review lắm, có Á Hậu Tú Anh rồi chị Angela Phương Trinh, Khánh Linh The Face, nhưng vẫn cứ phải dùng thật thì mới biết là quảng cáo hay không mọi người ạ. Ấn tượng ban đầu là mùi hương khi vừa mở lọ ra rất dễ chịu, kiểu mùi của thảo mộc ấy, bạn nào mà nhạy cảm với mùi hương thì sẽ nhận ngay ra kem nào đậm mùi hoá chất. Và bây giờ đi vào phần chính ạ, đây là một số feedback chi tiết của em sau lần đầu sử dụng bộ sản phẩm này.

hình ảnh

Chiếc hộp sang chảnh của bộ sản phẩm Lamercy

hình ảnh

Hình ảnh “đập hộp” bộ sản phẩm Lamercy

Đầu tiên là tẩy da chết Body Peeling, nó có các hạt siêu nhỏ chứ không phải dạng tẩy da chết hạt hay muối tắm thường thấy, nên cá nhân em thấy rất nhẹ nhàng cho da. Tưởng nhẹ nhàng vậy thì không có mấy tác dụng nhưng tẩy xong sờ da mềm mà mướt mượt luôn ạ, chồng em còn sờ vào tay vợ xong khen lấy khen để là “Mịn quá vợ ơi!”. 

Sau bước tẩy da chết thì em dùng sữa tắm trắng Body In-Shower. Vừa thoa vừa kết hợp massage tròn để làm sạch sâu cho da. Mùi nó hơi kiểu bạc hà, và sữa tắm này thì không có bọt mọi người ạ, nên em không dùng thay loại sữa tắm làm sạch được, nó đúng nghĩa là “tắm trắng” ấy. Quan trọng là, ngay sau cái bước này là đã thấy da lên tone hẳn, ngay lần đầu tiên sử dụng luôn! 

hình ảnh

Tẩy da chết Body Peeling

Rồi sau khi tắm thì em ủ trắng với Body Solution, đây là bước ủ trắng chuyên sâu hơn. Nghe chị Á Hậu Tú Anh “review” là nếu bạn nào da sáng sẵn rồi thì cũng không cần dùng đến cái chai này. Em cũng chỉ dùng tuần 2-3 lần thôi, vì kiểu gì kích trắng nhiều cũng khiến da mình khô hơn.  Bôi đều lên da kết hợp massage nhẹ nhàng, ủ cái này tầm 15-20 phút để các dưỡng chất ngấm vào bên trong, trong lúc này em kết hợp đắp mặt nạ luôn để tiết kiệm thời gian. Sau 15 phút thì tắm lại bằng nước sạch rồi thoa kem dưỡng ẩm là xong! 

Cảm nhận của em gói gọn trong 3 từ: Trắng ngỡ ngàng! Đúng là trắng thật các mẹ ạ, mà nó tiệp vào da mình luôn nước rửa không trôi ấy. Làn da có vẻ ngoài cuối cùng sau khi xả nước là trắng trong trắng khỏe, mẹ nào da sáng sẵn thì sẽ thấy như da trắng thật, mẹ nào mà tone da ngăm thì nhìn kĩ lắm cũng mới thấy lớp màng trắng trên da.

hình ảnh

So sánh 2 cánh tay của em khi vừa thoa Lotion.

Cuối cùng là thoa kem dưỡng trắng Body Lotion để khóa lại dưỡng chất. Vì chất kem này thấm nhanh, thấm sâu nên tiệp vào da ngay lập tức. Em có thử mặc đồ ngủ vào xem có bị lem ra không thì câu trả lời là không mọi người nha. Em sung sướng vô cùng vì từ nay chiếc ghế trên oto của chồng không còn loang lổ mảng trắng vì kem trên người mình dây ra nữa. Đây là điểm mà em thấy chưa sản phẩm nào có, nhiều bạn dùng kem trắng chắc biết thường nó hay bị bờ bờ kem ra, nhìn gần là biết ngay đập kem lên rồi. Nếu ai chăm chỉ ngày nào cũng thoa kem này thì đảm bảo không ai biết là mình dùng kem trắng đâu ạ, tưởng da thật của mình luôn đó!

hình ảnh

Bộ sản phẩm Lamercy có bao bì đẹp mắt, chất lượng.

Túm lại, em mất có 30 phút mà da đã trắng bật tone, mịn màng ẩm mướt, ko thua gì đi spa các mẹ ạ. Mà trắng thật, trắng tự nhiên chứ ko trắng ảo nha cả nhà! Dùng được khoảng hơn 1 tháng thì da mình trắng rõ luôn, đi biển về cũng không bị đen đi tý nào (chắc vì em cũng cẩn thận bôi kem chống nắng body xong rồi bôi thêm Body Lotion của Lamercy này nữa). Đỉnh không các mẹ? Từ đó đến giờ là được hơn nửa năm, em vẫn duy trì thói quen dưỡng da như vậy, mỗi lần tắm xong là ngắm da mình mãi không thôi, nghiện lắm rồi. Mấy đứa bạn lâu lâu mới gặp còn bảo trông khác thế, nhìn từ xa không nhận ra luôn vì trắng quá, đúng là nhất dáng nhì da chị em nhỉ!

Em tổng kết lại ưu - nhược điểm cho chị em tiện theo dõi nha: 

Ưu điểm:

• Hiệu quả làm trắng da tốt, da trắng bật tone ngay sau khi thoa lần đầu tiên. 
  • Nuôi dưỡng da trắng dần lên sau khoảng 2-3 tuần sử dụng
  • Chất kem thấm nhanh, không bết dính, không lộ vân kem 
  • Bảng thành phần an toàn, lành tính với mọi đối tượng

Nhược điểm: 

• Giá thành khá cao so với túi tiền của nhiều chị em 
  • Khả năng dưỡng ẩm không được đánh giá cao, đối với những ai sở hữu làn da khô thì nên sử dụng một lớp dưỡng ẩm trước khi thoa Lamercy Body Lotion. 
  • Khả năng chống nắng không tốt. 

hình ảnh

Hình ảnh làn da của em hiện tại.

Cuối cùng thì em đánh giá bộ tắm trắng tại nhà của Lamercy này điểm 9/10 (-1 điểm vì giá chát quá và chống nắng cũng chưa oke). Em dưỡng da như vậy được hơn nửa năm rồi, giờ da em trắng như vậy em hài lòng rồi, không mong gì hơn. Miễn sao làm đẹp mà vẫn an toàn là vui lắm rồi. Các mẹ nào không tin cứ mua về dùng thử! Em thấy rất đáng đồng tiền luôn. Da em sẫm màu mà còn lên được hẳn 3-4 tone thì các mẹ không phải lăn tăn. Các mẹ cứ làm theo cách em chỉ bảo đảm chỉ có nghiện luôn thôi!