Em tham gia room được gần 1 năm rồi . em tên Nhàn 25 tuổi. em bắt đầu dùng kem năm em học lớp 9. giai đoạn đó em bắt đầu nổi mụn do tuổi dậy thì thấy chị 2 và chị bạn than sử dụng kem da rất đẹp nên em thích lắm cũng mua về dùng. Kem đó là kem trộn, sau đó lên lớp 10 thì em biết kem làm mỏng và teo da sử dụng lâu dài rất nguy hiểm nên em ngưng thì bị nổi mụn mủ rất nhiều sợ quánên tiếp tục dùng tới năm em 20t, trong khoảng thời gian đó em đã thử dụng rất nhiều kem Olay, Pond, Nivea, …. Tới năm 21 em chính thức ngưng kem vì da mặt mỏng thấy gân đỏ luôn đó.

Mặt nổi mụn nhiều, da thì sần sùi chị 2 kêu uống thuốc nam cho hết mụn( chị 2 bỏ kem 2 năm do có em bé giờ thì đã khỏi) em uống được 2 tuần thì mặt em nổi mụn mủ 2 bên má nhiều lắm em sợ lắm chị 2 nói nó sổ xong sẽ hết nhưng để lại rỗ nghe tới đây em ngừng ngay và liền, cuối cùng chịu đựng được vài tháng em mua kem sử dụng lại. nhưng trị mụn các thương bên ngoài thì dùng mới được cũng hơn 300k 1 hủ. sử dụng được gần 2 năm da đang đẹp tự nhiên sần sùi lên rồi lỗ chân long to ra ghê lắm. em ngưng kem thì lên mụn mủ huhu đau hết cả mặt. khi đo bạn trai em( ox hiện giờ) ko cho em dùng mỹ phẩm nữa , nhung còn 6 tháng nữa cưới em ko thể để cái mặt như vậy được, vừa vết thâm vừa mụn các loại, da thì sạm em năn nỉ dùng kem lại, tìm hiểu kỉ thì em mua kem SENKAKU của nhật 450k 1 hủ em dùng đc hơn 3 tháng, da hết mụn mịn màng lắm luôn. Trước ngày cưới da mặt em lỗ chạn long hơi to 2 bên gò má, nhưng da vẫn bt vẫn mịn. sau khi cưới 1 tuần ox kiêng quyết bắt em bỏ kem.

Em ngưng kem khoảng 1 tháng thì thôi rồi chỉ mún khóc thôi. Da em sần sùi, sạm đen, lỗ chân long to đùng, mụn mủ thì nổi 1 dề kín cả trán, 2 bên má vừa mụn mủ mụn đầu đen, mụn ẩn dưới da.