Sau bao năm tháng lọ mọ với đống mỹ phẩm ,em đúc kết ra được kinh nghiệm làm trắng. Bản thân em áp dụng và thấy rất hiệu quả. Lòng vòng trên mạng một hồi thấy các chị hay hỏi về kinh nghiệm làm trắng, em quyết định lên đây chia sẻ. Em anti kem trộn vì nó ko rõ nguồn gốc, chả biết trong kem có cải tỉ ti gì:RollingEy: Muốn trắng thì các chị phải áp dụng một cách kiên trì, lâu dài, chứ ko phải ngày 1, ngày 2 mà được đâu ạ.Thôi ko dài dòng nữa, em vào đề:

Em hay dùng nhất là cám gạo. Chắc ai cũng biết cám gạo làm da trắng, mịn. Nhưng làm thế nào để trắng hiệu quả nhất thì ít ai biết:cool:

Rửa mặt: Hàng ngày em đều rửa mặt bằng cám gạo. Em may cái túi nho nhỏ, có dây buộc. Cho cám gạo vào túi rồi đặt túi vô cái cốc con. Cho nước ấm nóng vào. Chọc chọc cái túi cho nước nó thấm vào cám. Rùi để vài phút. Nước nguội rồi thì em dùng nứoc đó rửa mặt. Hôm nào lười em xài cám 1 mình. Hôm nào chăm em trộn cám với đậu xanh:Smug:. Hôm nào uống sữa mà còn thừa em trộn cả sữa vào:">. Được cả 3 cái thì nhất rồi:LoveStruc:

Đắp mặt nạ: Các chị tham khảo phần tẩy da chết phía dưới hộ em. Công thức và cách thức giống nhua. Nhưng đắp mặt nạ thì các chị ko matxa, cứ thế bôi lên da rồi để tầm 20' rồi rửa lại sạch bằng nước

Dưỡng da: Em chỉ bôi kem buổi tối. Không khí ở Vn rất bẩn, bôi kem ban ngày ra đường chỉ tổ bám bẩn, gây mụn. Em dùng toner và serum của bộ cà chua trắng da skin food. Em chỉ dùng 2 cái đó thôi cũng thấy hiệu quả rồi. Nếu dùng cả bộ thì còn trắng nữa, nhưng em xót tiền:">. Em recommen thế này là các chị da nhạy cảm không nên sử dụng sp có rượu và mật ong, nó kích ứng da mặt

Tắm: ngày nào em cũng tắm bằng cám gạo. Sau Khi dùng sữa tắm ( cho đi hết ghét:">) em mới tắm bằng cám. Cách thức giống như lúc rửa mặt. Nhưung em dùng nhiều cám hơn (3 thìa phở cám). Các chị lưu í là sau khi cho cám vào, đừng thắt túi lại vội mở cứ để mở, cho nước nóng ấm vào, ngoáy cho đều rồi mới thắt miệng túi, như thế nước mới ngấm vào cám. Em cho ít nước thôi. Sau khi nước nguội em cho thêm 1 viên dầu gấc+2 thìa nước cam (cái này em dùng cam hộp, vừa dùng tắm vừa để uống:X uống nước quả tốt cho da lắm). Dùng nước cám đó matxa khắp người rồi để tên tầm 3 phút cho ngấm-->xả sạch bằng nước.

Chị em đừng lười ko dùng túi lọc. Cám ko được mịn như bột mì, nếu bỏ qua bước lọc là thành tẩy da chết rồi. Khi matxa các hạt cám vụn lấy đi da chết cua rmình mừ. Mà ngày nào cũng tẩy da chết thì chắc mòn hết da quá:D

Tẩy da chết:

1 tuần em làm 2 lần. Dùng 3 lần hơi bị mài da quá đáng:(. Một số thứ làm trắng da các chị có thể dùng với cám gạo để tăng hiệu quả:

+Cam, Chanh

+Sữa tuơi

+Mật ong

+Hạnh nhân (em dùng bột hạnh nhân)

+Nghệ (cho da ai có sẹo, thâm)

+Ngọc trai ( cái này sang quá e ko dám dùngT.T)

+Dầu gấc (trong dầu gấc có cả vitamin E lẫn lycopen)

Em hay dùng mí công thức thế này:

1 thìa canh (muôi múc canh í ạ, tầm nửa gói nếu dùng ái liên)cám gạo+1/3 hộp sữa tươi + 2 thìa cà phê mật ong+ 1 thìa phở bột hạnh nhân. Nếu khô quá em cho thêm sữa

hoặc

1 thìa canh cám gạo + 3/4 thìa canh nước cam + 1 viên dầu gấc

hoặc

1 thìa canh cám gạo + 1 thìa phở bột nghệ + sữa tươi

Nói chung là với những nguyên liệu em kể trên các chị cứ mix với nhau miễn sau hỗn hợp nó sền sệt, ko loãng quá.

Tắm xong em bôi dưỡng thể cleopatra ( thích mùi này )

Các chị đặc biệt lưu í là tẩy da chết xong phải chống nắng thật cẩn thận. Vì sau khi tẩy da chết da mỏng đi, dễ bắt nắng

Em hay dùng kem chống nắg neutrogena dạng xịt cho tiện

Ăn uống:
Hàng ngày các chị nên ăn hoa quả. Các loại chưa nhiều vitamin C,E như cam, dứa,... hoặc nước chanh cũng tốt. Dưỡng từ bên trong cũng rất hiệu quả

Và 1 điều mà phải cực lưu ý đó là:
KHÔNG ĐI BƠI

Mùa hè đi bơi là thích nhất, nhưng trong nước bể bơi có các hóa chất làm đen da. Con bạn em nó đi bơi cả mùa hè, nó đeo kính bơi, da nó đen xì mà mắt trắng bóc:D. Da em giờ trắng rồi ứ chịu kiêng đi bơi vì thèm quá:D đông dưỡng tiếp!!!