Trước e bị mụn dưới da nặng lắm!hic. nhìn trực diện thì ko thấy mụn nhưng khi soi dưới ánh sáng nghiêng nghiêng 1 góc thì thấy lổn nhổn ghê lắm!mà tệ nhất là nó ko chịu chồi lên để nặn :(. vào 1 ngày đẹp trời lên diễn đàn thấy mọi người cũng bàn tán xôn xao các loại thuốc trị mụn dưới da, mỗi chị 1 ý kiến.thế là quyết tâm chọn 1 con đường để đi theo :p:p:p:p. Giờ đã có kết quả khả quan nên chia sẻ cùng cả nhà!

Em dùng thuốc trị mụn Differin 0,1% 30g có giá là 160K mua ở hiệu thuốc (nghe mọi người khen loại này hiệu quả với mụn dưới da nên mua :Embarrassment:). Ngày bôi 1 lần sau khi rửa sạch mặt, trước khi đi ngủ.

Ban đầu e cũng nản lắm, vì bôi lâu lâu mà chẳng hiệu quả gì mấy, nhưng vì xót tiền nên cứ bôi (em là sinh viên nên 160K cũng là nhiều rồi ak.:). Dùng khoảng 2-3 tuần thì thấy mụn chồi lên đầy mặt, nhìn thảm lắm. Nhưng đấy lại là niềm hạnh phúc của những người bị mụn dưới da.hihi. sau đó mụn khô lại, dễ dàng nặn đc ak.

Sau khi rửa mặt chỉ cần lấy tay cào nhẹ vào mụn là nhân bong ra ngay.

Em dùng Differin đc khoảng 3 tháng rồi, kết quả rất ok (mà chưa hết 1 tuyp đâu nha!tính ra cũng rẻ :))

Chị em nào bị mụn dưới da thì nên dùng thử xem, nhưng phải kiên nhẫn chút xíu à!

Sữa rửa mặt: Da e bị nhờn, mức độ thì khỏi phải bàn.hic. Nhưng dùng các loại SRM trị mụn, nhờn thì lại bị khô da (mới rửa xong thì khô, rít nhưng 30p sau lại bonhs nhờn). Từ lúc chuyển sang dùng SRM trị mụn Essance hoa cúc thì thấy ổn lắm ak. Dùng xong da rất mềm, ko bị khô mà lại giảm nhờn đáng kể. Có ai bị giống em thì cũng nên dùng thử sản phẩm này.

Gối đầu: Em nhận thấy bên mặt phải của em bị mụn nặng hơn bên trái vì em khi ngủ hay nghiêng về bên phải (do khi ngủ má phải ép xuống gối). Mà gối ko vệ sinh đúng cách thì nuôi 1 ổ vi khuẩn :(. Thế nên cả nhà cũng nên giặt gối thường xuyên nhé!em thì khoảng 2-3 ngày giặt 1 lần (bằng xà phòng, ko dùng nước xả vải ạ!vì e thấy khi ngủ mà ngửi mùi nước xả thì hay bị nhức đầu. chắc do mũi e mẫn cảm :D

Có vài kinh nghiệm nhỏ chia sẻ cùng cả nhà ạk!