Các mẹ ơi, em bị mụn nặng cả 5 năm nay rồi ý. Ban đầu là chỉ li ti mụn đầu trắng ở hai bên mép thôi, sau đó nó lan ra bên má phải làm lỗ chân lông nở to ra như rỗ, mà toàn mụn đỏ cả. Em cũng sốt ruột đi Bệnh viện Da Liễu, đi 3 lần là 3 bác sĩ khác nhau, 3 loại thuốc khác nhau. Càng thoa thuốc mụn càng đẩy lên kinh dị, lan sang cả bên má trái. Lần cuối cùng thì bác sĩ cho chiếu ánh sáng xanh, thấy cũng đỡ tí xíu thôi. Thế là mẹ em nghĩ qua hướng đi bác sĩ tư (tại thấy bệnh viện đông đúc khám qua loa quá). Em được mách sang bác sĩ bên 58B Cao Thắng, theo được 2 tuần thì đỡ. Đơn thuốc lại rất đơn giản, chỉ có 2 loại thuốc và gel Eucerin, sau lại có thêm kem đêm Eucerin dưỡng ban đêm cho đỡ thâm nữa. Lúc đó là tháng 12/2013.

Sau đó em cũng ngừng một thời gian dài (vài tháng) vì đi lại bất tiện. Tới khoảng giữa năm 2014, mặt em lên mụn trở lại. Lúc đó nguyên má phải sần sùi mụn đầu trắng rất ghê :((thế là em quay lại chỗ bác sĩ ấy cùng với đơn thuốc như cũ. Ròng rã suốt 1 tháng không thấy đỡ, bác ý quyết định bắn laser lấy nhân mụn ẩn cho em. Khiếp, đau dã man, kiểu như tia laser là con dao điện chích xuống, rồi bác ý dùng tay ấn cho nhân mụn trồi lên. Đợt đấy ra cũng được cả đống, sau đó mặt em sưng vù lên mất 4 ngày, mài đóng khắp mặt làm không dám ló mặt ra đường nữa. Sau đấy em đỡ được tầm 5 tháng, đến đầu năm nay em ra Bắc thì do thay đổi thời tiết hay sao ấy mà mặt lên kinh khủng nhất trước giờ. Trán, má, cằm sưng đỏ bật cả máu, kết luận là mụn viêm khắp mặt nhé các mẹ. Lúc ấy em nghe bảo Vitamin C20 của Hàn dùng tốt nên có mua để dùng thử vì nghĩ mặt như này chả còn gì để mất nữa. Hiệu quả cũng tạm được, nhưng không hết hẳn.

Quay vào Nam thì mặt mũi em đỡ hơn, nhưng cứ hôm nào stress rồi thức khuya là sáng dậy được khuyến mãi ngay vài em. Em chán quá, thử bao nhiêu cách rồi thuốc thang, bác sĩ rồi đấy mà chẳng được môt góc người ta (đó là em chưa kể hết đâu, vì dài lắm) :( Các mẹ còn cách nào nữa thì mách em với, chứ tốn bao nhiêu tiền của công sức mà mặt càng ngày càng gớm, nhiều lúc đi gặp người khác chỉ muốn cúi gằm mặt rồi lấy tóc che hết thôi ấy.

Hay các mẹ recommend cho em mấy sản phẩm nào cũng được, nghe bảo dạo này có mấy sản phẩm chấm mụn nào ý, có mẹ nào thử chưa review cho em với :'(

Lần đầu em viết lên wtt nên không có kinh nghiệm, có gì sơ sót các mẹ bỏ qua nhá.