Chen ơi, em serum bữa giờ thấy nó muôn nơi:)))) Thấy PR quá trời mà không biết có hiệu quả thiệc không nữa hay lại nhạt toẹt như những serum khác:))) Cũng tò mò, có mua về xài thử để tui review cho các bà nha

Thứ nhất, bốc phốt nha, không thể nào mất luon lcl được đâu, biết sao ko? LCL nó thu nhỏ trong thời gian ngắn sẽ trở lại như ban đầu thôi. Cơ chế của nó là khi biểu bì được cấp ẩm đầy đủ, da sẽ căng đầy lên, và lcl khi đó được thu nhỏ lại. Em này có đủ các chất cấp ẩm như Glycerin, nước gạo lên men, và dịch lọc lên men (73% lận thay nước luôn - hơi lạ nhưng ok) sẽ giúp da căng mọng nước hơn. Còn niacinamide không thu nhỏ lcl mà chỉ hỗ trợ kiểm soát dầu (khi dầu ít đổ thì lcl bớt to), rồi củng cố hàng rào bảo vệ da, giúp da trắng sáng hơn, tạo ra cảm giác lcl đc cải thiện hơn. Tui xài thì thấy e này có giúp da tui cải thiện dầu, lcl, nhưng k có mất luôn cái lcl nha mấy bà.

Thứ hai, serum này ko có trị nám nha mấy bồ, tui thấy có người nóii serum này trị nám mứi ghê. Em này dưỡng trắng da, giảm thâm mụn, làm đều màu da bằng arbutin với niacinamide thì có chứ ko có trị nám nha. Arbutin thì quá quen ròi, arbutin giúp dưỡng trắng, mờ thâm, đều màu ok ai cũng biết. Nám thì có nám this nám that ko phải bôi cái gì lên nó cũng hết đâu nha mấy bà. Da tui có một chút nám và thâm mụn, thì thấy thâm mụn có đỡ, còn nám thì kiểu xài cái chai này xong da nó sáng hơn, khoẻ hơn thì các vết nám nó cũng mờ mờ đi á, còn dứt điểm nám thì chắc ko nha!

Thứ ba, dưỡng trắng em này trong vòng 7 ngày là trắng lên? Cái này điêu hay ko thì tui ko biết do cũng tuỳ loại da, tình trạng da, cơ địa nữa nhưng với tui thì phải xài tầm 2 tuần mới thấy có kết quả lận. Dị là tui thấy cũng nhanh rồi đó, chứ hông phải kem trộn hay kem tẩy mà trắng lên liền nha mấy bà. Ko hiểu sao có mấy bà đã gọi dưỡng trắng tức là phải dưỡng rồi mới trắng lên được mà cứ vô đòi bôi phát trắng liền...cái gì cũng cần thời gian nha chòi oi

Thứ tư, về vấn đề kích ứng của con serum này, thấy nó bảo 0,00% gây kích ứng gì đó, tui cũng ko biết thật giả gì đâu, đầy thằng claim ko kích ứng, ko cay mắt mà bôi vào thì mặt cứ thế rát, nước mắt cứ thế tuôn. Những lúc ấy tui chỉ xem bảng thành phần để đặt niềm tin thui chứ cũng ko biết phải nói sao. Trong cái chai này, đọc bảng thành phần nó hơi bị ngắn gọn xíu (đếm ra có 13-14 chất thôi) mà ko có nước, ko chứa các chất có hại như paraben, cồn, ..., nhưng nó ghi rõ 73% Saccharomyces Ferment Filtrate (tức dich lọc lên men nấm men á), mà cái men này thì nổi từ SKII nên biết là nó có khả năng làm dịu, giảm kích ứng khá tốt, tui xài thì cũng ko thấy có phản ứng gì sất nên cảm giác rất an toàn. Nhưng mà á, nồng độ niacinamide 10% & arbutin 2% vẫn có thể khiến 1 bộ phận rất nhỏ người dùng có khả năng kích ứng nên khi mua xài thì các bà cứ test cho yên tâm. Còn lại cứ quất thoải mái nhen.

Chúc các nàng luôn đẹp !