Kem Trộn tức nhiều loại kem trộn lại với nhau

Là con gái thì mình nghĩ tất cả mỗi người trong chúng ta đều biết và từng sử dụng kem này ít nhất một lần.

Bản thân mình cũng vậy, cũng từng sử dụng nhiều loại kem trộn khác nhau.

Mẹ mình ở nhà vẫn hay trộn kem để sử dụng cho mặt và tay. Mặc dù đã gần U50 nhưng bà có làn da khá đẹp, không quá trắng sáng, nhưng láng mịn và không tàn nhang, đồi mồi – đều mà tất cả mọi phụ nữ đều sợ khi bắt đầu bước vào tuổi 30.

Một phần cũng là do cơ địa tốt, chứ không như mình có dùng cũng không đẹp lên nổi từ loại kem này. Vì da mình là da dị ứng, cực kỳ dị ứng, mà cơ thể còn dễ mẩn cảm và kích ứng với nhiều loại thức ăn nữa.

Có lẽ vì vậy mà giờ mình có được nhiều kiến thức hơn về da, biết nhiều phương pháp và cách chăm sóc da hơn.

Thật sự thì kem trộn vẫn là sự lựa chọ của nhiều người, nếu nó mang lại làn da đẹp thì cứ dùng vì nếu đổi mỹ phẩm biết đâu sẽ bị dị ứng nữa. Đó là quan điểm của mình.

Nhưng bản thân mình cũng đã chứng kiến rất nhiều người bị phá hủy làn da bởi loại kem tên Trộn này.

Chúng ta thường thích mua hàng từ sự giới thiệu, chưa có thói quen tìm hiểu về mỹ phẩm như bây giờ, nên cứ nghe người này người kia nói rồi mua về dùng thôi.

Mà trước đây mỗi người chỉ có cho mình một loại kem là cùng, làm gì có dưỡng ẩm, xịt khoáng, chống nắng hay mặt nạ ngủ như bây giờ. Nên cứ dùng cả sáng và tối.

+ Ưu điểm mà ai ai cũng muốn dùng loại kem này là tác dụng nhanh, dùng là thấy hiệu quả liền.

+ Thêm một điều nữa là giá thành rẻ.

+ Song song với ưu điểm thì chắc chắn là các bạn cũng biết nó bào mòn da cực kỳ nhanh chóng, đặc biệt những loại kem combo, thoa trước 1 loại để khô rồi thoa tiếp loại thứ hai.

+ Điều tiếp theo là nhanh bị lờn kem, chai kem, sử dụng một thời gian thấy hiệu quả không như ban đầu.

+ Bị phụ thuộc vào kem, khi ngưng dùng da dễ bị sạm, đen, và nổi mụn li ti.

+ Rồi phát sinh bao vấn đề về da khác khi da bị mỏng vì lúc này da sẽ dễ bị kích ứng hơn, dễ để lại sẹo hơn, khó khăn trong việc lựa chọn mỹ phẩm vô cùng.

Nhiều người nói sao những bé gái 15-16 tuổi khi dùng da rất đẹp. Mình vẫn thấy điều đó mà.

Vì còn trẻ, da khỏe, độ đàn hồi tốt, dùng mỹ phẩm gì mà không đẹp.

Sắc đẹp của phụ nữ đâu kéo dài mãi theo thời gian !

Chúng ta cần cân nhắc thật kỹ khi lựa chọn mỹ phẩm, đừng để làn da của chúng ta chịu quá nhiều hệ lụy từ việc sử dụng mỹ phẩm không tốt. Vì việc khôi phục làn da không dễ dàng chút nào và cực kỳ tốn kém.

Vậy nên chúng ta hãy dành thời gian để tìm hiểu thật kỹ mỹ phẩm mình sẽ dùng. Đừng tự mình làm tổn thương da của chính mình.

Mọi người có thêm thông tin gì hay vào đây chia sẻ thêm cho mình nhé. Thanks