Chào cả nhà, cách đây khoảng 3 tuần mình có viết một bài post lấy tên là 5 năm trị mụn k kết quả. giờ thì mình muốn chia sẻ thêm về hành trình của mình. Mình bắt đầu dùng nhũ tương Narugite được 1 tháng, kết hợp với uống cao ích mẫu Đồng Gia ( để điều kinh). Việc uống loại thuốc đó, thì mình k bàn gì nhiều. Còn đối với nhũ tương thì mình chia sẻ chút ý kiến. Loại nhũ tương này cũng giúp mình hạn chế bớt nhờn trong những ngày đầu sử dụng. Nó cũng phù hợp với việc lên cồi mụn ẩn. Nhưng để lên cồi mụn thì mất khoảng 3 tuần, trong lúc rửa mặt bạn có thể thấy cồi mụn ẩn bị rơi ra. Nhưng da mình khá mỏng và yếu nên da mặt vẫn hay bị ửng đỏ hai bên má. Cách đây vài hôm mình đang tính chuyện xài mặt nạ thuốc bắc. Mình thấy trên này, cũng có nhiều review tích cực về spa này nên cũng mon men nói chuyện với spa trên fanpage. Khi mình chụp hình da mặt gửi cho chị tư vấn, thì chị ấy bảo da mình k bị mụn nặng nhưng vấn đề ở đây là da quá mỏng và yếu nên thường bị nổi mụn li ti và đỏ ở 2 bên má. Chị ấy bảo, để chữa cho da mình thì không cần thông qua chuyện bong da như những bạn khác chủ yếu là đắp mặt nạ, xịt khoáng, dùng tế bào gốc. Nhưng giá của mấy loại này k hề rẻ chút nào. Mặt nạ là 450k, tế bào gốc là 650k, chưa kể xịt khoáng cũng chưa biết bao nhiêu. Giowf mình chỉ là sinh viên thì đâu có đủ khả năng mà chi trả hết chững đó nên cũng lưỡng lự lắm lun.

Sáng nay lúc photo tài liệu, mình vô tình nhìn thấy tiệm thuốc tây gần trường có bán cetaphil nên vào mua 1 lọ. Cô bán thuốc khi thấy da mặt mình, cứ tưởng là mình dị ứng mỹ phẩm. Cổ bảo: " Da con k bị đỏ lên vì mụn mà là do bị dị ứng mỹ phẩm". Nghe mà thấy giật mình lun, xong cô khuyên mình nên ngưng xài mọi mỹ phẩm lại, rửa mặt bằng nước hoặc cetaphil thì ổn rôi. Cổ còn nhắc thêm là da mình thiếu vitamin C và kẽm nhiều nên da mới mỏng manh yếu ớt như vậy. Mặc dù tự bào chữa là mình thường xuyên ăn đồ chua, nhưng những loại đó chỉ chua chứ chưa hẳn là chứa vitamin C hay khoáng chất khác. Xong mình quyết định mua vitamin C vs kẽm về uống. Còn mấy loại mỹ phẩm kia sẽ ngưng một thời gian.

Có bạn nào bị mỏng da như mình k ạ, cho mình xin chút review điiiii