Tự tin ơi, tìm nơi đâu???

---

Bài viết này chỉ như một lời tâm sự của bản thân mình, mình rất
cảm ơn
sự quan tâm của bạn khi đã vào xem, càng quý hơn nữa khi bạn để lại vài dòng chia sẻ với mình! :)

Như tiêu đề: "Tự tin ơi, tìm nơi đâu???", nó như một câu hỏi mà mình luôn đặt ra, tự hỏi mình rất nhiều lần. Người ta thường nói "Cái răng cái tóc là gốc con người", "cửa sổ tâm hồn"... nhưng ba thứ đó mình không có cái nào trọn vẹn cả. Hàm răng của mình bị hô khiến mình rất ngại khi cười, đôi mắt thì cận nặng, còn mái tóc thì,... nó là cái khiến mình tự ti nhất.

Nói về mái tóc, mình có thể miêu tả nó với tất cả những đặc điểm xấu nhất của tóc: tóc dày, sợi cứng, khô như rễ tre, xoăn, xù, không vào nếp, hư tổn nặng, đặc biệt là phần đỉnh đầu tóc cực xoăn, xù phồng lên như tổ quạ. :(( Bao nhiêu cái xấu tóc mình như có đủ hết vậy. Thế rồi mình cũng tìm những biện pháp can thiệp để có thể tự tin hơn như duỗi, uốn. Nhưng mà nói sao bây giờ, khi duỗi thì chỉ được 1-2 tháng thì tóc lại đâu vào đấy, những chỗ mình duỗi rất tệ, duỗi tóc bị đơ, nhìn không tự nhiên, mà duỗi xong không bao giờ mình xõa tóc hoàn toàn được, phải cột cái mái lên vì nó ép sát vào mặt nhìn rất kì, haizz. Còn gần đây nhất ( Tết năm nay) thì mình uốn, nghe lời dụ dỗ nói rằng tóc đã xoăn sẵn thì uốn luôn đi, nghe lời mình cũng làm theo, lúc uốn xong tóc đẹp, nhưng chưa mừng được bao lâu thì tóc không còn 1 lọn nào, xù và hư tổn nặng hơn trước, hix hix làm Tết mình không dám đi đâu luôn. Vì thế mình đều có chung 1 kiểu tóc, bất kì dịp nào là cột cao lên. :-S

Nói chung, nhiều lúc mình buồn lắm. Khuôn mặt không ưa nhìn, răng, mắt, tóc cũng không đẹp, một điều nhỏ nữa là chân mình có 1 vết sẹo dài nên không bao giờ mặc quần ngắn. => Càng thảm hại hơn, lúc nào cũng trung thành với áo thun quần dài, tóc cột cao...! Mình không nghĩ là mình kém may mắn, vì mình nghĩ có tay chân mắt mũi đầy đủ đã là may mắn lắm rồi! Nhưng mình buồn và thiếu tự tin lắm, mình chỉ mới 18 tuổi thôi, nhưng mình tự ti nhiều lắm. Nói thật nhiều khi bạn bè rủ đi đâu, đi tiệc hay xem phim gì mình cũng ngại đi lắm, đến những nơi toàn " trai xinh gái đẹp", nhìn lại mình thì không đẹp chỗ nào hết thì đi làm gì. Hầu như thời gian mình đều ở nhà, ra ngoài xóm mình còn không đi nếu không có việc gì :(( Có nhiều lúc đi chơi, bạn bè cứ hỏi sao mà tóc xoăn dữ vậy, hoặc nhiều khi nói nhỏ to là tóc xoăn xù nhìn như... làm mình buồn lắm, có hỏi thẳng mình chỉ biết cười trừ thôi. Bây giờ, mình nhìn ai mà tóc dài xõa mượt mà là mình thích lắm, và luôn mơ rằng một ngày mình có mái tóc đẹp như thế, để tự tin hơn. :)

Vài phút tự ti của mình đã hết, mình mong nhận được sự chia sẻ của các bạn, đặc biệt là những kinh nghiệm chăm sóc tóc, mọi lời chia sẻ, comment bài viết của mình, mình cảm ơn rất nhiều, tặng hoa nữa @};-@};-@};- :x

Kiểu tóc hiện tại của mình đây: ( mình đã ráng tém cho gọn lắm rồi đấy!!!)

http://i3.upanh.com/2013/0926/10//57615744.untitled.jpg"/>

Còn đây là hình kiểu tóc mình muốn làm, mình con gái tóc xõa dài dịu dàng, nhìn nhẹ nhàng dễ thương ^^

http://i5.upanh.com/2013/0926/09//57615629.shinminahkoreanactorsandactresse.jpg"/>http://i6.upanh.com/2013/0926/09//57615630.images.jpg"/>