Mình năm nay 28 tuổi vừa sinh con đầu lòng được 10 tháng, phải nói trong quá trình mang bầu cơ thể mình nuôi con không tốt nên bé hơi nhỏ vì vậy mình cố gắng ăn uống tẩm bổ lắm, cuối cùng gái nahf mình sinh ra đủ ngày đủ tháng được 3kg mình tăng 20kg. mà tăng cân thôi còn đỡ da mình nổi sần nổi cục. đỉnh điểm ba mình vào thăm mình xong về nói với mẹ mình "nay mai con nó về sanh đừng chê con nó xấu nó buồn nhen mẹ nó", sau đợt vào thăm ba bắt mình nghỉ làm ngay để về sanh bé bé mình nghỉ thai sản lúc 8 tháng.

ai cũng bảo "không sao đâu sinh xong đẹp lại ak, ai bầu càng xấu sinh xong càng đẹp"

-1 tháng rồi bây giờ đã 10 tháng mà mình chẳng cải thiện được mấy, da mình đã xấu còn xấu thêm vì phải thức khuya chăm con, bé được 10 tháng sữa cũng ít dần mình quyết định giảm cân cai sữa con bị chồng la chồng bảo để con uống sữa mẹ đến khi nào con bỏ thì thôi chứ em không thương con sao? chồng mình muốn mình nuôi con bằng sữa mẹ hòa toán á, đành câm lặng không dám giảm cân nữa, với lại nhìn con bé ham sữa mà mình đành bỏ cuộc.

Tình hình sau sinh của mình : bụng bằng bầu 4 tháng, da vẫn còn thâm và sần, cân nặng tăng 10kg so với trước mang thai.

Vẫn đang chờ đợi ngày nào đo giảm cân làm đẹp mà con càng lớn càng nhiều việc chẳng còn thời gian nào dành cho mình nữa.

Có mom nào như mình không vậy?