Sau một thời gian ở nhà vì giãn cách xã hội, mình đã học được nhiều công thức nấu ăn hay ho, vừa an toàn vì không phải ra ngoài ăn, vừa làm được nhiều thứ hay ho vui vẻ, vừa góp sức ở nhà chống dịch nè cả nhà: Bún gạo lứt với ức gà. Mình đã sẵn ức gà bỏ cấp đông nên giờ mình rã đông ra để nấu, không tin được là mình không phải đi chợ vì dã thủ sẵn nhiều nguyên liệu trong tủ lạnh vì vậy mọi nguoif cũng nên sẵn sàng đối phó với mọi tình hống bằng cách sẵn sàng nguyên liệu cần thiết để không phải đi chợ, hay ra siêu thị những nơi đông người nhé. Mình cần rau xà lách, bún gạo lứt khô, chút nấm hương, gia vị như tiêu, muối, đường, sa tế,...mọi nguyên liệu có thể thay thế vì có gì dùng nấy được đó các chị em linh động nha, món này mình vừa thấy dễ lại có thể giảm cân vì rất là healthy nè. Mọi người cắt gà ra ướp với những gia vị mình kể trên đó, nêm vừa thôi nhé để nếu tí nấu xong mà có chưa đúng ý thì có thể nên nếm lại cho vừa ăn. Bún gạo lứt ngâm nước cho nở ra rồi trụng nước sôi. Ức gà sau thời gian ướp khoảng 15 phút mọi người đem đi áp chảo, lúc chín có thể nêm nếm vừa miệng ăn là được nhen, sau cứ rộn cùng nấm đã xào qua với bún và cho ức gà lên trên là có thể thưởng thức rồi, ăn kèm rau xà lách nhé. Chúc mọi người thành công, nếu hay thì chia sẻ cho mình nhiều công thức hay nữa nhé