Tết đã len lỏi vào từng ngóc ngách của phố phường. Hương Tết quyện lẫn trong hương đào, hương mai, sắc xuân tưng bừng khắp muôn nơi. Những ngày cuối năm phố phường nhộn nhịp hơn hẳn mọi ngày. Các cửa hàng tập nập người ra vào sắm Tết. Nhà Nhím cũng hòa vào không khí chuẩn bị Tết thật rộn rã. 2 anh em được bố mẹ sắm cho bộ quần áo mới tinh. Rèm cửa cũng cần thay mới. Thảm trải nền cũng cần thay mới. Màu nào hợp với nhà mình đây ta??? Tết mình cần phải mua bánh kẹo về để đãi mọi người đến nhà chúc Tết. Anh Bi thích bánh LU nè, em Nhím thích kẹo socola nè. Mẹ thì lại thích ăn hạt điều. Bố mua rượu sữa và 1 thùng vang Đà Lạt. À. Cũng cần phải mua thức ăn cho chú Cún con trong mấy ngày Tết nữa chứ. Anh Bi nhắc mẹ nhớ mua phong bao lì xì để lì xì cho các em bé. Nhím thì đòi mua 1 chú heo đất để cất tiền mừng tuổi. Sang đến chợ hoa có lẽ bố là người mê mẩn nhất. "Mẹ ơi làm cây mai này nhé!!!" " Mẹ ơi bố thích dáng cây quất này quá" "Hay mình mua giỏ lan về treo trước nhà. ... Tết đến rộn rã trong lòng từ những điều nhỏ nhất. Tết gắn kết cả gia đình bằng tình yêu thương và hạnh phúc. Mong rằng năm mới đến sẽ thật may mắn và an lành.