Chắc hẳn các mẹ đều nhớ cảm giác khi biết mình có bầu, cảm giác biết từ đây có 1 sinh linh đang lớn lên trong lòng mình. Và rồi từ đó mình bắt đầu từng bước thay đổi bản thân

Bạn là người rất ghét uống sữa thì bắt đầu suy nghĩ đến chuyện uống sữa

Bạn là người hay uống sữa tách béo để giảm cân thì bắt đầu chuyển sang sữa không tách béo, sữa bầu :)

Bạn bắt đầu từ bỏ những thói quen xấu như thức khuya, uống thức uống có cồn, uống quá nhiều cafe

Em gửi tặng các mẹ bầu nhà mình vài kiến thức cóp nhặt được nhé

Bác sĩ Lê Quang Hào (Trung tâm tư vấn dinh dưỡng, Viện Dinh dưỡng Quốc gia) khuyến cáo:

Những mẹ bầu lười uống sữa có nguy cơ sinh con nhẹ cân là rất cao vì sự thiếu hụt vitamin D (có nhiều trong sữa) liên quan đến yếu tố cân nặng ở bé.

Bác sĩ Hào khuyên các mẹ: "Khi mới bắt đầu uống sữa, đừng vội ép mình uống một lúc hết 1 cốc sữa ngay, có thể chia nhỏ làm nhiều bữa trong một ngày. Từng chút một cho đến khi quen dần.

Trên thị trường hiện nay sữa bà bầu có rất nhiều vị cho bạn lựa chọn, hãy chọn vị mà bạn cảm thấy thích nhất, không nên ép mình uống một loại cố định".

Uống sữa đúng cách rất tốt cho dinh dưỡng bà bầu vì nó bổ sung nhiều vi chất cần thiết cho sự phát triển cho cả mẹ và bé vì vậy mẹ bầu nên biết uống sữa một cách thông thái nhất.