Con sinh ra là niềm hạnh phúc vô bờ cho cả gia đình mình. Cho dù bận bịu đến đâu thì mẹ luôn dành thời gian để tìm hiểu cách chăm sóc cho con qua sách, qua báo hay qua mạng Internet. Bố mẹ luôn mong sẽ mang đến những điều tốt đẹp nhất đến cho con, mong con sẽ lớn khôn từng ngày, cả về thể lực lẫn trí lực. Bên cạnh việc chăm lo cho cho con từng miếng ăn, từng giấc ngủ thì việc giúp con tăng cường hệ miễn dịch, giúp con làm quen với thế giới xung quanh là vô cùng quan trọng!

Mỗi khi rỗi rãi, cả nhà mình lại cùng đi dã ngoại, cùng thăm cánh đồng lúa bát ngát quê mình, mẹ mong con sẽ cảm nhận được bầu không khí trong lành của đất trời...

Hay đơn giản là mẹ muốn con làm quen với biển, với nước, cho dù ban đầu con có còn sợ hãi... :D

Tuyệt vời biết mấy khi lần đầu tiên trong đời, con sợ sệt rồi lao vào vòng tay mẹ, rồi khi con bắt đầu biết yêu thế giới xung quanh mình, biết khám phá những điều kì diệu của cuộc sống! Con đã biết đến tên của từng loại cây, từng loại hoa, hay các con vật, đồ vật... xung quanh mình!

Khám phá thế giới không chỉ giúp con hiểu biết về cuộc sống xung quanh, việc đi lại còn giúp con tăng khả năng vận động cũng như làm quen với thời tiết bên ngoài, từ mùa hè nóng bức cho đến mùa đông lạnh của miền Bắc. Con trai mẹ ngày càng rắn rỏi hơn và không còn bị ốm vặt nữa
, từ lúc nào, con đã có một hệ miễn dịch tốt, sức đề kháng của con tăng lên từng ngày!

Nhiều người cứ hỏi mẹ làm thế nào mà con lại khỏe mạnh, thông minh thế? Câu trả lời thật đơn giản phải không nào, các mẹ hãy cùng giúp con khám phá thế giới, cùng giúp con tăng sức đề kháng nhé!