Với 3G mỗi lần mình có thắc mắc gì là lên bác google tìm kiếm thông tin, công việc, gia đình tất cả mọi thứ nhỉ. Cái này có lẽ các mẹ đều biết rồi. nhờ công nghệ 3G mà ở bất cứ nơi đâu chúng ta muốn tìm hiểu về đất nước hay con người hay về bất cứ thứ gì đều có thể. Những cái mà mình chưa bao giờ gặp phải và không biết phải xử lý làm sao mà những cái này thì rất là cấp bách cần được xử lý kịp thời nên 3G là suy nghĩ đầu tiên để mình có thể biết rõ hơn về một vấn đề nào đó. Hôm bữa có lần cả gia đình đang ở trong phòng chuẩn bị đi ngủ thì có một con ong từ ngoài bay vào và không hiểu sao đốt đúng vào con gái lớn mình, và mình đã đập con óng đó và tìm hiểu đó là loại ong gì. Vì nếu là ong độc thì cần phải được cấp cứu kịp thời và nếu là ong lành thì yên tâm hơn. Những tình huống đó thực tế và rất hữu ích, với 3G mình có thể tra đó lại loại ong gì và so sánh hình ảnh của nó với hình ảnh mà mình đã tìm.

Một bài học rút ra từ thực tế của mình, vì thế mình rất tự tin cùng 3G. Vào dịp tết này làm những món ăn ngày tết thì thật là tuyệt, mình suy nghĩ đến món ăn nào đó nhưng không biết cách làm hỏi người thân trong gia đình không biết thế là lại nhờ bác 3G và google thôi. Thế là có món ăn ngon dành cho ngày tết, giúp gia đình thêm ấm cúng.