Các mẹ ới ơi, em thấy có cái rất hay nên vào chia sẻ ngay đây! Gần đây em thấy trên FB của sữa Wyeth có tổ chức trắc nghiệm rất hay để kiểm chứng bé nhà mình thuộc trí thông minh nào trong 8 loại hình thông minh là ngô ngữ, logic – toán học, không gian – thị giác, âm nhạc – nhịp điệu tiết tấu, vận động cơ thể, tương tác xã hội, nhận thức bản thân, thông minh tự nhiên. Hehe, nghe các “chủ đề” thông minh có vẻ phức tạp hả các mẹ, nhưng biểu hiện của bé dễ nhận dạng lắm, chỉ cần vài câu hỏi là mẹ biết bé thuộc thông minh nào cho coi! Em lúc đầu nghe cũng tò mò không biết bé nhà mình sao nên vào làm thử, thấy hữu ích quá các mẹ! Em đã biết được bé nhà em có “khiếu” về thông minh âm nhạc với ngôn ngữ cùng lúc nhe, em sẽ cố gắng nương theo để bồi dưỡng năng khiếu cho bé, có khi lớn lên làm nhà văn nhà thơ gì không chừng, nghe cũng lãng mạn quá thể!

Có mẹ nào cũng tò mò về trí thông minh của bé như em ko thì vào trắc nghiệm thử nhe, mẹ nào làm rồi thì vào chia sẻ coi có bé nào giống bé nào để cùng “bàn kế” phát triển cho con chúng mình nha, nha!

Nói 1 vèo mém em quên cái link trắc nghiệm, đây nhe các mẹ:

https://www.facebook.com/promisegoldvn/app_759810440807169