Đúng sinh và nuôi đứa thứ 2 có kinh nghiệm hơn hẳn đứa đầu các mẹ ạ!

Cả 2 đứa em sinh ra đều cân nặng tương đương nhau. Nhưng đứa đầu em chăm lắm chứ. Khi còn bú mẹ thì mẹ ra sức ăn để sữa có chất cho con bú nên em cố nhồi nhét, mẹ thành hà mã cũng cố. Khi con ăn dặm được thì em chế biến đủ thứ của ngon vật lạ cho ăn, nào cua, tôm biển, gà ác, chim câu, bò, lợn, tim, cật… sữa toàn loại đắt tiền không thiếu thứ gì trên đời mà con em vẫn còi, nhìn sốt cả ruột lên.

hình ảnh
Đến đứa thứ 2, ban đầu cũng tình trạng y hệt con chị nó, vẫn cái kiểu có ăn mà không có lớn á các mẹ. Một lần em mới thấy các mẹ trên hội nhóm có nói đến việc cho con uống vitamin tăng đề kháng nên em bắt đầu tìm hiểu các dòng tăng đề kháng, dòng hỗ trợ tiêu hóa, ăn khỏe ngủ ngon… em bắt đầu dùng thử cho con, trộm vía sau khoảng 2 tuần dùng thử thì cu con nhà em có cải thiện, ban đầu con ăn rất ngon, ăn khỏe, há không kịp đút luôn á. Lượng ăn vào nhiều hơn trước mà không ậm ọe nôn ra tí nào. Sau khoảng 1 tháng thì 2 má thấy có da có thịt, bế chắc hẳn. Em vẫn duy trì cho cu con thêm 1 tháng nữa thì dừng, sau đấy đúng đợt con chị mắc covid nhưng 2 chị em nó quấn nhau suốt nên chẳng cách ly được, ấy thế mà thằng bé chỉ thấy sổ mũi tí ti thôi chứ không sốt không ho gì. Lần này thì em rút ra kinh nghiệm rồi.