Giữ đúng lời hứa, cuối tuần vừa qua gia đình bé N. H. P. đã đưa con sang nhà bố nuôi là anh Nguyễn Ngọc Mạnh chơi

Sự việc bé gái rơi từ tầng 12A đã xảy ra được 1 tháng rồi đúng không các mẹ? Nhanh quá, biết bao sự kiện đã xảy ra. Điều may mắn nhất là đến giờ phút này, sức khỏe của bé đã dần ổn định. Em vừa thấy 3 bố con chơi trò cưỡi ngựa do anh Mạnh chia sẻ đấy các mẹ.

hình ảnh

Trong những ngày chưa hoàn hồn sau khi đỡ được bé gái, người hùng Nguyễn Ngọc Mạnh đã từng bày tỏ rằng. Khi thấy chuyện nguy cấp, anh đã hành động không 1 chút đắn đo bởi anh nghĩ rằng bé gái cũng như con mình ở nhà. Sau khi đỡ được bé P., anh ngồi bần thần rồi chạy về nhà. Việc đầu tiên là ôm chặt 2 cô con gái của mình. Anh cũng bày tỏ mong muốn sẽ nhận bé P. làm con gái nuôi. Gia đình em bé rơi từ tầng 12A cũng mong muốn con gái sẽ xem anh Mạnh như là bố.

Sau nhiều cuộc nói chuyện qua điện thoại, ngày 21/3 vừa qua, được sự đồng ý của những người lớn tuổi trong 2 gia đình, anh Mạnh đã nhận cháu P. làm con nuôi. Đó cũng là lần đầu tiên anh trực tiếp gặp mặt cô bé sau khi sự việc xảy ra. Khi ấy bé khá rụt rè nên chưa nói chuyện được nhiều. Bé chỉ cười và gọi bố Mạnh: "Con chào bố Mạnh, con cảm ơn bố Mạnh".

hình ảnh

“Khoảnh khắc lúc tôi gặp lại cháu và bế cháu trên tay tôi thấy hồi hộp và hạnh phúc như vừa có thêm đứa con nữa. Mặc dù đối với những người khác cháu vẫn còn sợ nhưng với tôi thì cháu đã cho bế. Cháu gọi tôi là "bố Mạnh, con cảm ơn bố Mạnh”, anh Mạnh chia sẻ.

Hai ngày cuối tuần vừa rồi (27 và 28/3), bố mẹ bé P. đã đưa con gái mình qua nhà bố nuôi, cả nhà đều ở lại chơi dịp cuối tuần. Con gái lớn của anh Mạnh cũng trạc tuổi bé P. nên 2 cô bé nhanh chóng làm quen và chơi đùa với nhau. Do đã quen từ lần gặp mặt tuần trước nên bé P. cũng chẳng hề lạ lẫm. Chỉ đến tối lạ nhà nên đòi về, có bố mẹ ruột dỗ dành nên rồi bé cũng chẳng đòi về nữa.

Trong ngày 30/3, anh Mạnh đã chia sẻ những hình ảnh chơi cùng con gái mình và bé P., với lời chú thích:

“Gia đình nhỏ của con cám ơn các bác, cô chú, các anh chị va toàn thể mọi người đã dành rất nhiều thời gian và động viên tới gia đình nhỏ của con

Hai bao xi măng nhỏ ♡♡♡♡♡

hình ảnh

Thì ra là người hùng ở nhà là một ông bố rất chiều con, sẵn sàng làm ngựa để “hai bao xi măng” chơi trò cưỡi ngựa. Trong khi bé gái con anh Mạnh có vẻ thích thú và hưởng ứng vì có lẽ đã thường xuyên chơi trò này thì bé P. lại có vẻ hơi sợ sệt. Có lẽ trò chơi này hơi “chóng mặt” với bé gái 3 tuổi rơi từ tầng 12A. Sau nhiều phút bỡ ngỡ, cô bé cũng nhanh chóng hưởng ứng trò chơi với bố nuôi, cười nhiều hơn. Dưới đoạn clip đã có nhiều bình luận chúc mừng 2 gia đình:

Đáng yêu quá, nhìn hai bé đúng là rất giống nhau, bố thì tâm lý và chiều các con hết biết. Cảm ơn em vì đã lan toả sự tốt đẹp và các giá trị tốt đẹp đến rất nhiều người.

Hai bình rượu mơ xịn sò quá em ơi! Chúc mừng 2 gia đình đã có một mối nhân duyên thật đẹp

Mấy con cún con xinh xắn đáng yêu quá

Nhìn bé P. như kiểu chơi trò này nhức đầu quá bố ơi, mình kiếm trò nào nhẹ nhàng chơi được không

Chúc các em sẽ luôn đồng hành cùng nhau để nuôi dạy các con của mình thành những cô bé hạnh phúc!

hình ảnh

Anh Mạnh cho biết sắp tới sẽ tranh thủ để 2 gia đình gặp mặt nhau nhiều hơn. Được biết, sức khỏe của cả bé P. lẫn anh Mạnh đã bình phục hoàn toàn. Anh Mạnh đã đi làm bình thường từ hơn 1 tuần nay và bé P. cũng đã quay trở lại trường.