Bạn thường nghe trên ti vi hoặc trong sách “Ah! Tình trẻ đẹp quá ”! Đó là bởi vì mọi thứ đều rất mới mẻ và thú vị. Nó giống như một cuộc phiêu lưu và bạn là người khám phá. Không chỉ người đó đẹp mà những thói quen ngốc nghếch nho nhỏ của họ cũng rất đáng yêu. Tuy nhiên, hãy cảnh báo bạn, những thói quen ngớ ngẩn đó vẫn đáng yêu chỉ cho đến vài tháng hoặc có thể nhiều nhất là một năm. Sau đó, chúng trở nên khó chịu và khó chịu.

Có một ranh giới nhỏ giữa yêu và ghét. co một kỷ niệm mình từng trải qua trong tình yêu, ngày xưa mình là một người cực kỳ ghét sầu riêng, phải nói tiêu chuẩn chọn bồ của mình là không ăn được sầu riêng giống mình luôn đó. Thế nhưng trớ trêu kiểu gì mình lại yêu một người đam mê sầu riêng quên ăn quên ngủ.

Mỗi lần mình với anh ấy đi ăn gì liên quan đến sầu riêng mình đều quay đi, anh cũng hiểu rồi tập dần cho mình ăn. Ban đầu mình đã ói và khóc rất nhiều vì không thể ăn được. lúc sau đó mình bị ốm mất khứu giác anh mới cho mình ăn lại bồi bổ bằng món xôi sầu riêng tự nhiên mình lại thấy béo và rất ngon. Và từ đấy mình đã ăn được sầu riêng với sự tập luyện của bồ mình.  giờ thì mình với người đó chia tay, 2 người cũng đã có hai gia đình nhỏ của riêng mình nhưng mình vẫn không thể quên được cái kỷ niệm về cậu ấy. thế đấy mọi người ạ có bồ bên cạnh ghét cũng thành yêu, không thích cũng thành thích mà thôi