dù yêu nhau đến mấy vì nhau hy sinh nhau cho đến mấy thì cuối cùng cũng đi đến kết cục đổ vỡ mà thôi. Tại sao mình lại nói như vậy ư thật sự mà nói thì đây là chuyện mình có thể thấy được từ cô bạn thân của mình. Mặc dù mình thì con cái đề huề ra rồi nhưng cô ấy vẫn chưa có thể tìm ra được một mối tình nào mang tên đích thực. Bởi không phải cô ấy kén cá chọn canh mà cô ấy có tìm được một nửa tình yêu của cô ấy. cả hai ban đầu đã rất yêu nhau, dành cho nhau hết thanh xuân rồi nhưng vì lý do người ấy cần thời gian để có thể gây dựng sự nghiệp nên yêu nhau mãi đến ngày hôm nay. Đến lúc cơm gạo chín rồi chuẩn bị xây dựng mộ gia đình của chính mình thì lại không thành. Bởi chỉ một lý do đó chính là ông thầy bói không cho cưới hỏi, vì nếu cưới có thể dẫn đến chuyện 1 mất một còn. Nên anh ấy đã chọn cách buông tay bạn mình thay vì chọn một cách khác tốt hơn. Bạn mình bây giờ đau khổ lắm vì chính người ấy là người bao năm qua cô ấy dành thời gian tình cảm cho anh ấy vì anh ấy mà đợi mấy năm qua, vậy mà chỉ vì một câu nói chỉ vì một điều gì đó có thể khiến cho anh dễ dàng buông xuôi như vậy. Buồn cho một cuộc tình, tiếc cho thanh xuân của người phụ nữ, tiếc cho mối tình đã từng là hình mẫu của bao nhiêu cặp đôi.