Khi mà bạn ở bên cạnh một người, và yêu người đó nhưng mà bạn cảm thấy là thiếu cảm giác an toàn, giống như là ở bên cạnh người đó bạn không thấy được cái sự che chở và bảo vệ từ đối phương. Sẽ có rất là nhiều người gặp trường hợp như này, bởi vì đôi lúc chúng ta nghỉ quá thoáng rồi cái chuyện tình yêu. Đặc biệt là những người mà không tìm hiểu kỹ về đối phương, mà đã vội tiến tới mối quan hệ sâu hơn thì đương nhiên và chắc chắn sẽ gặp cái tình trạng như vậy. Và cái cảm giác mà yêu một người nhưng thiếu cảm giác an toàn thì sẽ như thế nào? Bản thân mình thì chắc có lẽ may mắn hơn bởi vì mình chưa có trải qua cảm giác nó như vậy, và theo mình nghĩ là chắc là lúc nào bản thân mình cũng luôn luôn cảm thấy lo lắng bởi cái cảm giác thiếu an toàn đó. Trong tình yêu thì cái điều mà chúng ta quan trọng nhất là sự an toàn, và sự ấm áp khi ở bên một người nào đó nhưng nếu Như trong cái mối quan hệ đó mà chúng ta cảm thấy thiếu đi sự an toàn, hay là không ai bảo vệ che chở mình thì chắc chắn đó là một sự thiệt thòi lớn dành cho bản thân của bạn đấy. Nếu như họ là một người yêu thương bạn thật lòng thì chắc chắn khi mà đi bên cạnh bạn thì họ sẽ cho bạn thấy được cái cảm giác an toàn là như thế nào. Và họ luôn luôn tỏ ra là khi ở bên cạnh họ thì bạn sẽ cảm thấy an toàn nhất, và rồi xa họ sẽ là bão tố.

Còn những người mà không yêu thương bạn thật lòng hay không quan tâm gì đến bạn thì chắc chắn là cho dù anh ấy cố tỏ ra là bản thân của mình cho bạn cái cảm giác an toàn, nhưng chính bạn lại nhận thấy là không có một chút sự an toàn nào khi ở bên cạnh người mình yêu cả. Nếu như mà bạn đang trong một cái mối quan hệ mà thiếu cái cảm giác an toàn khi ở bên cạnh người mình yêu thì bạn hãy nên suy nghĩ lại về cái mối quan hệ nó đi nhé. Bởi vì chúng ta thường hay nói an toàn là trên hết, cho nên là chúng ta ở ngoài, đi một mình, hay là ở cùng người yêu thì chúng ta phải nên có cho mình cái cảm giác an toàn trước đã. Bởi vì chúng ta là những con người xứng đáng được yêu thương, che chở và bảo bọc, luôn cần sự an toàn để mà chúng ta có thể có niềm tin hơn trong tình yêu.