Mình hiện tại 21t, anh giảng viên nhà mình năm nay cũng vừa 28t thôi, bọn mình yêu nhau được 6 tháng nay.

Lúc đầu cũng chả ai để ý đến ai cả, mình thì làm Lớp Trưởng nên đôi khi hay nói chuyện với thầy về vấn đề của lớp. Rồi sau đó cũng có xin facebook nhau để thầy gửi bài tập các thứ thôi.

Vừa vào học môn thầy được tầm 1 tháng thì mình bị Sốt Siêu Vi, phải nhập viện suốt 2 tuần liền. Sang hôm sau đi học lại mình có nhờ thầy hỏi giúp một số việc của lớp. Sau đó, thầy với mình có nhắn tin qua lại với nhau, cuối đoạn nhắn tin còn nhắn thêm câu: "" Em ráng giữ gìn sức khoẻ nha"". Tự dưng mình thấy ấm lòng ghê gớm, rồi quyết định bằng mọi giá phải cưa cho bằng được thầy. 

Sau 2 tháng vật vã theo đuổi thì cuối cùng mình cũng dám thổ lộ tình cảm với thầy, đời không như là mơ, mình thất bại thảm hại. Dù vậy mình vẫn giữ liên lạc với thầy nhắn tin hỏi thăm nhau, chia sẻ những mệt mỏi với nhau hằng ngày, dần dần thành thói quen và cuối cùng mình cũng nhận lại được "trái ngọt". Sau buổi hẹn đi chơi với nhau thì mình nhận được tin nhắn :"Anh thương em rồi" từ anh giảng viên. Và chuyện tình mình bắt đầu từ đây, sau vài tháng bên nhau mình chợt nhận ra ông giảng viên nghiêm túc trên bục giảng với ông giảng viên ngoài đời khác nhau một trời một vực . Tính cách thì như trẻ con, thích được quan tâm cưng chiều nhưng đôi khi cũng tâm lí ghê gớm.

Lúc đầu quen nhau cũng có nhiều bạn mình ngăn cản vì sợ người khác bàn ra nói vào nhưng mình nghĩ tình yêu của tụi mình không gây hại hay ảnh hưởng đến ai là được mà, đúng không ạ 😚