Tôi nghĩ rằng trên cuộc đời này có rất là nhiều thứ, những cái điều tốt đẹp nó thường hay đến muộn sau những lần mà chúng ta đã vấp ngã. Và tình cảm cũng vậy, nhưng mà cho dù là như thế nào đi chăng nữa thì tình cảm vốn dĩ là thứ cho dù mà bản thân mình có cố gắng đến đâu thì đều là vô nghĩa cả. Mình là một con người từ trước đến giờ không được may mắn trong chuyện tình cảm, mình luôn gặp phải những cái điều rắc rối trong chính cái chuyện tình cảm của mình. Và sau những cái cuộc tình đổ vỡ mình thì mình mới nhận ra được rằng là bản thân mình hình như không thích hợp với chuyện yêu đương, dường như cuộc tình nào đến với mình nó cũng nhanh kết thúc lắm. Tụi mình không biết lý do tại sao mình là một đứa rất là biết trân trọng cái tình cảm đó đến với mình, và mình biết quý trọng cái tình cảm của người khác và mình cũng yêu người ta như cách là người ta yêu mình vậy. Nhưng cái tình cảm đó nó lại không đi quá xa như mình nghĩ, nó chỉ được một thời gian ngắn thôi rồi mọi thứ nó đều quay lại như lúc đầu. Chắc có lẽ là do mình chưa gặp đúng người, cho nên là mới xảy ra những cái biến cố trong chuyện tình cảm như vậy. Và dường như mình nhận ra được một điều rằng tình cảm là thứ mà cho dù mình có cố gắng đến mấy thì nó đều vô nghĩa cả, và dường như nó không thích hợp với mình. Mình lúc nào cũng cố gắng để mà có thể hoàn thiện bản thân mình một cách tốt đẹp nhất, và luôn muốn là có được một cái tình yêu đẹp như bao người khác. Nhưng chắc là do số phận của mình nó đã vốn dĩ là như vậy rồi, và thật sự là từ trước đến giờ mình chẳng hề có một mối tình nào hạnh phúc cả. Và mình hy vọng là sau này mình sẽ tìm được một người phù hợp với mình, và mình sẽ cảm nhận được những cái hạnh phúc mà bản thân của mình đáng để nhận được nó.