Cậu có biết không đôi khi mình nhận được một tin nhắn từ cậu mình cảm thấy rất là vui, rất hạnh phúc bởi vì cuối cùng thì cậu cũng đã chịu nhắn tin cho mình rồi. Mình không biết từ khi nào mà tin nhắn từ cậu có thể làm thay đổi cảm xúc của mình, từ trước đến giờ mình chưa nghĩ rằng là vì một tin nhắn nào đó mình có thể mỉm cười ngay tức khắc, và cái tâm trạng của mình bỗng vui trở lại như bây giờ đâu. Và bây giờ mình đã thấy được điều đó, và mình nghĩ rằng cái tình cảm của mình để dành cho cậu rất là lớn rồi đấy. Bởi vậy con người ta khi yêu là như vậy đó, lúc nào mình cũng chờ đợi tin nhắn của một người nào đó, phải luôn luôn canh chừng điện thoại lúc nào cũng dính mắt vào cái điện thoại để xem cái người mà mình thích có nhắn tin lại cho mình hay không. Và khi họ đã nhắn tin lại cho mình rồi thì mình cảm thấy vui sướng vì cái tin nhắn đó, bởi vì nó giống như là một cái nguồn động lực, một cái niềm tin mà vực dậy chính bản thân của mình vậy. Cho dù là chẳng có cái tin nhắn gì to tát cả, chỉ cần đúng một tin nhắn nhỏ nhoi, hỏi thăm, hơn là chúc ngủ ngon thôi cũng đã khiến cho bản thân của mình vui sướng hạnh phúc của nhau rồi.

Mặc dù không biết là mối quan hệ của chúng ta có thể đi xa hơn được nữa hay không, nhưng mà mình hy vọng rằng sẽ có một cái điều kỳ diệu nào đó xảy ra, và mình mong muốn là cả hai cho nhau thêm cơ hội mà thôi. Người ta thường hay nói yêu nhau qua dòng tin nhắn là có thật, mình không hiểu là bản thân của mình có thể dễ rung động trước những cái tình huống như vậy. Nhưng mà khi con người ta đã yêu rồi thì nó sẽ là như vậy đấy, khó có ai mà có thể kìm chế được cảm xúc của chính bản thân của mình nhất là khi mà tình yêu đã đến rồi.