Đương nhiên là chúng ta sẽ biết một điều là tiền có thể mua được tất cả mọi thứ trên cuộc đời này, nhưng mà bạn có biết là tiền không thể nào mua được thuốc tình yêu thật lòng hay không. Tình yêu thật lòng là sức phát từ con tim, là từ hai phía chứ không phải là chúng ta dùng tiền bạc để mua là có được cái thứ tình cảm gọi là thật lòng đâu. Nếu như bạn cho là tình yêu mà mua được bằng tiền, mà người khác thật lòng với bạn thì bạn đã sai rồi đó. Bạn thử xem là những lúc bạn rơi vào khoảng nạn, khó khăn thì liệu người ta có còn ở bên cạnh bạn để mà giúp bạn vượt qua hay không đó mới là một chuyện bạn nên cân nhắc. Lúc nào bạn cũng suy nghĩ là nếu như bản thân của mình có tiền, thì chắc chắn là sẽ có nhiều người theo đuổi mình hơn, và người ta yêu thương mình thật lòng hơn. Còn hơn là những lúc mà bản thân của mình không có tiền, và không xinh đẹp thì làm gì có ai yêu thương mình thật lòng chứ. Đôi khi cái sự mà thành thật trong tình yêu thì còn phải do cái duyên, và do tính cách của cả hai người nữa. Khi nào mới yêu nhau thì làm gì có ai yêu nhau thật lòng đâu, đến sau này khi mà ở bên cạnh nhau và tìm hiểu nhau được một thời gian khá là dài rồi, thì con người ta mới có được một cái tình yêu gọi là tình yêu chân thật nhất. Chứ mà kiểu như mới yêu nhau chỉ có vài ngày mà bảo là anh yêu em thật lòng, anh hứa là sẽ không bao giờ bỏ rơi em đâu thì các bạn đừng nên tin vào những cái điều đó, nếu như mà tin vào những điều đó thì chắc chắn là bạn đã sai lầm một cách trầm trọng rồi.

Còn khi mà bạn có tiền, người ta yêu bạn thì bạn có nghĩ là người ta thật lòng với mình không, hay là chỉ vì những cái vật chất và những cái đồng tiền xung quanh bạn mà thôi. Lòng dạ con người chúng ta khó đoán được lắm, nhưng mà chỉ có đồng tiền mới có thể đoán được lòng dạ con người như thế nào, và chúng ta đưa ra cho họ những thử thách để xem họ có thật lòng với bạn hay không.