Đã bao giờ bạn đã trải qua cái cảm giác thấp chính người bạn thân của mình hay chưa? Và mình nói cái từ bản thân ở đây đó chính là bạn thân khác giới, và mình đã tin một điều rằng trên đời này không tồn tại cái thứ gọi là bạn thân khác giới đâu. Bởi vì khi mà chúng ta tiếp xúc với một người khác giới quá là thân thiết như vậy, thì chắc chắn đôi lúc chúng ta cũng có nảy sinh một chút tình cảm ngoài ý muốn. Và ngay cả bản thân của mình cũng vậy, lúc trước thì mình cứ nghĩ rằng có bạn thân khác giới đó là chuyện bình thường, và đã là bạn thân rồi thì làm sao mà có thể nãy sinh tình cảm được chứ. Nhưng bây giờ thì mình đã hiểu được cái trái tim của mình nó đi theo hướng nào rồi, và mình lại yêu chính người bạn thân của mình. Mình và người ấy thì rất là thân với nhau, và lúc nào đi chơi thì cũng có nhau cả cho nên thì nhiều người nhìn vô thì cũng nghĩ rằng mình và người ấy yêu nhau chẳng hạn. Thật ra tụi mình chỉ dừng ở lại mức tình bạn mà thôi, và cả hai dường như không có ý định tiến tới thêm một bước nào nữa cả. Tuy là mình có tình cảm với bạn thân của mình, nhưng mình không biết là bản thân của mình có tình cảm với mình hay không.

Nhưng cho dù vậy thì cái tình cảm này rất là khó nói ra, bởi vì khi nói ra thì mình nghĩ rằng đôi khi mình sẽ mất đi cái tình bạn này, cho nên mình đã quyết định sẽ giữ cái tình cảm này trong lòng của mình và chỉ dừng lại ở mức bạn thân mà thôi. Đôi khi tình cảm khó nói lắm, đâu phải tình cảm nào chúng ta cũng nên nói ra, và cũng dũng cảm để nói ra sự thật, nói ra từ tận đáy lòng của mình. Và mình nghĩ rằng mình rất là trân trọng cái tình bạn này, và mình không muốn đánh mất đi nó cho nên mình vẫn quyết định là giữ im lặng và không thổ lộ với tình cảm của mình ra. Và chỉ ở bên cạnh người mình yêu thương với tư cách là một người bạn thân, một người tri kỷ mà thôi.