Mình không biết là bạn cảm thấy như thế nào, nhưng mà mình cảm thấy là không đáng kể mà bạn phải cung đau lòng vì một người mà đối xử tệ bạc với bạn như vậy. Tại sao bạn cứ phải đau lòng vì những người không đáng làm cho bạn như vậy chứ, bạn xứng đáng có được nhiều điều hạnh phúc hơn trong cuộc sống này. Và đặc biệt là ai cũng được yêu thương, và xứng đáng có được một người khiến cho chúng ta hạnh phúc, chứ không phải rơi nước mắt vì những kẻ bội bạc như thế đâu. Hãy bình tĩnh lại và suy nghĩ xem những gì mình làm là có đáng như vậy hay không? Bạn đừng bao giờ tự ti với mình cả, bởi vì ai cũng xứng đáng có được một hạnh phúc của chính mình, kể cả bạn cũng vậy nữa và đừng bao giờ vì một người nào đó không đáng mà khiến cho bạn phải gục ngã đến như vậy. Thay vào đó bạn hãy nên thay đổi chính bản thân của mình, bạn hãy nên thay đổi mọi thứ để cho bản thân của bạn trở nên toàn diện hơn. Và đừng bao giờ nhu nhược như vậy nữa, nếu như bạn cứ mãi như vậy thì cái người mà người ta đối xử tệ bạc với bạn sẽ cảm thấy rất là hào hứng khi mà người ta có thể đối xử với bạn như vậy và khiến cho bạn trở nên như vậy là vì người đó. Thay vào đó bạn hãy nên thay đổi chính mình, trở nên xinh đẹp hơn, trở nên thông minh hơn để cho người khác nhìn vào thấy được cái sự thay đổi chính bạn và bạn trở thành một con người khác, mạnh mẽ hơn và không bao giờ yếu đuối trước người khác như vậy. Hãy để cho người ta thấy rằng bạn không dễ dàng bị ức hiếp, bạn không dễ dàng bị đối xử tệ bạc mà gục ngã như vậy đâu. Hãy cho người đó thấy được bạn là một người mạnh mẽ như thế nào, và cho người ta cảm thấy hối hận khi đối xử với bạn như vậy.