Không biết các bạn thế nào nhưng mình thấy rất hạnh phúc khi người yêu có chung sở thích là ăn uống chúng mình ăn đồ ngon là chủ yêú còn sức khỏe thì chúng mình sẽ ăn uống điều đồ và tập thể dục là được cuộc đời được bao nhiêu đâu mà nhiều món ăn ngon muốn thử quá. Nói đến Hải Phòng các bạn phải nghĩ ngay đến đặc sản bánh đa cua là một loại bánh canh được tran nước dùng cua và thêm thịt cá gạch cua ở trên ăn cùng rau và một số loại nước chấm là bữa sáng phổ biến nhất của người Hải Phòng mà hương vị thì tuyệt vời luôn. Bánh mì cay mọc nên như rạ ở Hải Phòng còn gì tuyệt hơn khi chiều đi học về ăn mấy cái bánh mì que kẹp pa tê nóng với chấm chút tương ớt cùng với người yêu nhỉ. Vào những ngày hè nắng nóng còn gì ngon hơn cốc trè thập cẩm thêm đá nữa nhỉ ăn xong mát lạnh luôn. Bánh cuốn một trong những món ngon nhất trong danh sách của bọn mình bánh cuốn càng ngon hơn khi được tráng tay cùng với nước mắm ninh sương vô cùng ngọt và đậm đà nếu bạn không thích bánh cuốn chay thì có thể gọi bánh cuốn thịt cũng ngon không kém. Chill nhất là khi ngồi vỉa hè với cặp bánh béo nóng cùng với cốc trà đá nhỉ. Ốc nướng khi đến mùa đông mà cùng yêu yêu đi ăn những con ốc nướng nóng hổi thì còn gì bằng đúng không. Vào ngày cuối tuần còn gì vui hơn khi cùng gia đình đi ăn lẩu cua đồng nữa đúng không. Bọn mình thường thích ăn những dân dã vậy thôi chứ không hợp với mấy món sịn sò lắm.