Những tình huống "trái ngang" xảy ra ngay lúc bạn đang trò chuyện cùng anh ấy có thể khiến bạn đau tim nhiều hơn so với bất cứ bộ phim kinh dị nào khác.

Khi bạn bắt đầu cảm nắng một người nào đó, tình cảm của bạn có thể sẽ có một kết thúc có hậu hoặc chuyện đó sẽ kết thúc cùng với trái tim tan vỡ của bạn. Nhưng nói đến điều đó có vẻ còn quá sớm, vì ở phần giữa của câu chuyện mới là những tình huống "trái ngang" xảy ra điều khiến bạn đau tim nhiều hơn so với bất cứ bộ phim kinh dị nào khác

Lỡ tay bấm thích một trong những tấm ảnh của anh ấy từ năm 2011

Khi để ý một đối tượng nào đó, nhiều người thường có thói quen tìm hiểu về người ấy qua trang cá nhân, và việc lướt facebook của người đó cũng gần giống như việc "đang lén lút điều tra thông tin" vậy.

Một trong những tình huống có thể khiến bạn "chỉ muốn đào hố chui xuống" chính là... vô tình bấm "yêu thích" một bức ảnh, hay một dòng trạng thái nào đó của người ấy từ những năm trước. Bây giờ dù có bấm "unlike" hay không thì đối phương cũng đã nhận được thông báo bạn lỡ bấm "thích điều này" rồi.

Nhìn thấy tấm hình của anh ấy trên instagram cùng với một người trông có vẻ như là tình địch của mình

Cô gái đó là ai? Tại sao cổ lại ôm anh ấy? Tại sao?... hàng ngàn câu hỏi sẽ ập đến và bạn tìm mọi cách để điều tra lí lịch của "kẻ thứ ba" đã chụp ảnh tình cảm với người ấy trước bạn.

Bất ngờ phát hiện "vật thể lạ" trên mặt và cơ thể... chỉ sau khi kết thúc cuộc nói chuyện với đối phương

Bạn và đối phương vừa có dịp trò chuyện và trao đổi với nhau một vài thứ, và trong suốt buổi nói chuyện đó, bạn không hề phát hiện ra "vật thể lạ" trên răng, hay son môi bị đánh lem, mascara bị nhem nhuốt và... chiếc mạc áo lại tự dưng nằm bên ngoài. Và lúc này thì bạn chỉ còn biết thắc mắc "tại sao lại đúng vào lúc nói chuyện với người mình để ý thì lại có những thứ "đáng xấu hổ" xảy ra thế này chứ nhỉ?".

Bạn vô tình xì hơi

Tất cả chúng ta đều làm điều đó, tất nhiên, nhưng không còn gì tệ hơn nữa nếu cái xì hơi nhỏ đó lại có mùi khó chịu có thể làm người khác muốn ngất xỉu, đặc biệt là khi chỉ có bạn và anh ấy đang ở trong phòng

Bạn chạm mặt anh ấy 5 lần một ngày

Dù cho bạn có thề thốt là không hề theo dõi người ấy, thì việc liên tục đụng mặt trong một ngày cũng sẽ khiến bạn cảm thấy... ngượng ngùng không nói thành lời.

Anh ấy vô tình nghe bạn nhắc đến ảnh khi nói chuyện với người khác

Ở một khía cạnh tích cực hơn, hãy nghĩ đến việc biết đâu anh ấy cũng có tình cảm với bạn và tò mò muốn biết bạn đang nghĩ gì về chàng. Cứ suy nghĩ vậy sẽ tốt hơn nhỉ?!

Mặt bạn đỏ lên khi nói chuyện với anh ấy

"Mình ổn mà, mình ổn mà, chỉ vì đây là khoảnh khắc vui vẻ nhất của mình, mình cũng không biết đâu..."

Bạn giả vờ có cùng sở thích để nhận được sự chú ý của anh ấy

Nhưng lại quên tìm hiểu kĩ càng về điều này... Đại loại như bạn nói với chàng rằng "em cũng thích đội Đức nữa", và không hề ngại ngần khẳng định bạn "thích David Beckham nhất trong đội luôn".

Bạn cố gắng pha trò đùa nhưng... thất bại thảm hại

Bạn vô tư kể câu chuyện hài hước và cười rất to trong khi đối phương lại... chẳng có phản ứng gì. Tất cả điều bạn muốn làm là kiếm một cái lỗ để chui xuống ngay lập tức.

Bạn nhận ra bạn đang đổ mồ hôi như tắm

Bạn chẳng cần biết nhiệt độ ngoài trời có phải đang là 100 độ hay không nhưng chiếc áo khoác này sẽ là thứ duy nhất giúp bạn che đi vết mồ hôi cũng như sự mắc cỡ của mình khi phải gặp người ấy trong tình trạng này.

Bạn vô tình đề cập đến thông tin riêng tư – điều mà bạn đọc được sau hàng giờ ngồi theo dõi facebook của anh ấy

Tất cả bạn bè đều trêu chọc bạn ngay khi thấy anh ấy đến gần

Lúc này, bạn chỉ còn biết mong anh ấy sẽ không để ý đến những đứa bạn cười khúc khích vì mặt bạn đang đỏ lên như quả cà chua khi nhìn thấy anh ấy.

Chân hoặc tay của anh ấy vô tình chạm phải và bạn không biết nên để yên hay tránh ra

Hoặc là anh ấy đang tán tỉnh hoặc là anh ấy chỉ vô tình mà thôi nhưng nó khiến bạn trở nên vô cùng bồn chồn và bối rối.

Bạn vô tình mắc nghẹn và không thể kiểm soát được cơn ho khi anh ấy đang nói chuyện với bạn

"Em ổn mà... @!#@&$@&^... em thật sự... @!#@&$@&^... không sao đâu... @!#@&$@&^"

Anh ấy bắt gặp bạn đang ngồi tưởng tượng ra những câu chuyện sẽ không bao giờ xảy đến với anh ấy và thắc mắc về những biểu hiện trên khuôn mặt của bạn

Nụ cười kéo dài đến mang tai trên khuôn mặt bạn là kết quả của việc bạn đang ngồi tưởng tượng đến viễn cảnh anh ấy nói “anh muốn có những đứa con xinh đẹp và đáng yêu cùng với em”. Và chẳng may người ấy bắt gặp bạn trong cảnh tượng này sẽ khiến bạn phải bận rộn thuyết phục rằng bạn chỉ đang suy nghĩ về... buổi họp ngày mai mà thôi

Bạn tình cờ gặp anh ấy ngay đúng ngày bạn trông luộm thuộm và cẩu thả nhất

Tất nhiên là bạn sẽ nhìn luộm thuộm, khó chịu và cau gắt trong suốt một tuần bạn bị dí bởi deadline. Và việc anh ấy bắt gặp bạn trong tình trạng này với nhiều người mà nói thì thật... không còn gì xấu hổ hơn.

Theo YanTV.