Bạn có bao giờ nghĩ đến cái việc mà khi bạn yêu một người nào đó thật nhiều đến sau này nhưng cả hai lại không thể đến được với nhau hay chưa? Do một số lí do nào đó bất trắc khiến cho hai bạn rời xa nhau mặc dù cả hai không muốn nhưng mà không thể làm gì khác hơn được nữa. Mình đã từng yêu một người 6 năm và tụi mình yêu nhau rất nhiều, tuy là cũng đã từng cãi nhau rất nhiều nhưng khi nhìn lại thì tụi mình lại cảm thấy cần nhau và yêu nhau nhiều hơn nữa. Nhưng mà cả hai bên gia đình lại không đồng ý cho hai tụi mình đến với nhau, lúc đầu thì mình cũng không hiểu lý do vì sao, bởi vì tụi mình yêu nhau cũng 6 năm rồi nhưng mà do hai bên gia đình cũng hơi khó cho nên tụi mình chưa dám dắt nhau về gặp mặt ba mẹ lần nào cả. Đến một ngày tụi mình cảm thấy là nên về để noid chuyện với hai bên gia đình thì bị cấm cản nghiêm trọng. Vỡ lẽ ra thì mình mới biết được rằng cả hai bên gia đình mình là kẻ thù của nhau, họ ghét nhau vì chuyện kinh doanh nên đã ngăn cản bọn mình, lúc đó mình thật sự không biết phải làm như thế nào. Vì vốn dĩ gia đình mình cũng rất khó, và thêm cái việc này nữa nó khiến mình đau khổ vô cùng. Mình không nghĩ rằng những cái tình huống xấu nhất nó xảy ra với chính mình như vậy, lúc đó mình không nhiều lắm và hai đứa mình bị ép buộc đến mức phải xa nhau mặc dù không nữa. Cả hai đứa đều rất thương gia đình của mình cho nên là không thể nào làm cách khác hơn được nữa. Những cái sự lo lắng trước đó của mình bây giờ không ngờ nó đã trở thành sự thật, khi yêu nhau mình đã từng nói lỡ như hai đứa yêu nhau nhiều như vậy nhưng mà không thể đến được bên nhau thì lúc đó sẽ như thế nào? Và bây giờ mình không biết là cái việc mình đang làm là đúng hay sai nữa, mình rất sợ sau này mình phải hối hận một việc gì đó. Ai có thể cho mình hướng giải quyết vấn đề này có được không?