Không ép bạn trai làm những việc anh ấy ghét

Mặc dù tất cả những mối quan hệ thành công đều được xây dựng trên sự nhượng bộ, nhưng điều đó không có nghĩa bạn phải lôi bạn trai mình ra khỏi nhà để làm hàng tá việc khiến anh ấy ngán ngẩm. Dĩ nhiên anh ấy sẽ không thích tất cả mọi việc hai bạn làm cùng nhau, nhưng bạn cố gắng không làm anh ấy phải chịu đựng quá nhiều mỗi khi hai người ra ngoài.

• Không gượng ép anh ấy xem những bộ phim dành cho phụ nữ trừ khi bạn thật sự thèm xem mà không người bạn gái nào chịu đi xem cùng.
  • Không buộc anh ấy tham gia lớp yoga hay khiêu vũ với bạn chỉ để chứng minh anh ấy là người có tâm lý, trừ khi bạn trai bạn cảm thấy thích.
  • Không thúc ép bạn trai đến gặp gia đình mình cho đến khi anh ấy sẵn sàng. Nếu hai bạn chỉ mới hẹn hò được vài tháng, anh ấy có thể xem việc đến gặp gia đình bạn là rất hệ trọng, vì vậy bạn không nên miễn cưỡng bạn trai mình phải dùng một bữa tối gượng gạo với mẹ bạn nếu hai người chỉ mới tìm hiểu nhau.
  • Không đẩy mối quan hệ phát triển quá nhanh. Không "thuyết phục" anh ấy chạy theo bạn, tham gia các chuyến đi chơi xa hay phải làm dáng chụp thật nhiều ảnh để tải lên Facebook nếu anh ấy chưa sẵn sàng. Mỗi mối quan hệ đều có tốc độ tiến triển riêng, việc đẩy nhanh chỉ khiến anh ấy không cảm thấy được yêu mà chỉ thêm ngột ngạt.