Tình yêu thật đúng là điều tuyệt vời nhất trên thế gian này. Làm gì có ai mà chưa từng trãi qua tình yêu chứ. Nhưng tình yêu đẹp nhất có lẽ là tình yêu tuổi học trò rồi kéo dài đến khi ra xã hội làm việc, đến khi họ có đủ mọi thứ rồi sau đó là kết thúc bằng một đám cưới. Nhưng sự khác biệt giữa mới yêu và yêu lâu thực sự không thể ngờ được. Họ thay đổi hoàn toàn trước khi quen mình. Không phải nói về sự yêu thương của họ dành cho mình mà nói về độ " sạch sẽ " của họ. Lúc mới quen mình, người ta lúc nào cũng thơm tho ăn mặc đẹp đẽ, sành điệu trước mặt mình. Bây giờ quen cũng chỉ mới hơn 1 năm thôi nhưng thay đổi chóng mặt. Gặp mình là mặc quần đá banh với áo thun, có khi còn lấy quần của ba ẻm mặc nữa chứ. Không phải chê đâu nhưng nhìn em buồn cười thật sự, đáng yêu lắm. Mới quen thì nói một câu là dạ một câu, cực kì nghe lời mình nói. Không phải là sai làm việc này việc kia mà chỉ là nhắc nhở ăn uống, tắm rửa sớm thôi. Ngoan ngoãn, vâng lời, không dám cãi, làm đúng y những gì mà mình nói. Nhưng giờ thì khác lắm rồi, ẻm còn sai ngược lại mình nữa cơ, và đặc biết là nói không bao giờ nghe nữa, có khi còn chửi lại mình, phận làm chồng đâu dám cãi lời vợ. Bây giờ thì chỉ có ẻm sai mình thôi, một là làm theo lời ẻm nói hai là bị dỗi. Đương nhiên là mấy ông sẽ chọn một rồi đúng không. Không sao hết, chỉ cần chúng ta còn có nhau là được, chúng ta chỉ cần yêu thương nhau như lúc mới quen là đủ rồi. Hãy cùng bên nhau đến hết đời nhé, chỉ cần là của nhau thì anh sai em hay em sai anh cũng được, có nhau là được.