Trong cuộc sống này bạn hãy nên biết tìm người nào để thích hợp với mình, và tìm một người nào để có thể chăm sóc cho bạn suốt cả cuộc đời này, và luôn đem lại cho bạn sự hạnh phúc. Ở trong tình yêu cũng vậy, hãy nên chọn một người nào mà họ chấp nhận con người thật của bạn, cho dù lúc đó bạn đã là chính con người thật của mình, chứ không phải là một cô gái suốt ngày sống trong cái lớp make up, và cái sự xinh đẹp sang chảnh ở bên ngoài như thế. Dường như con người chúng ta đều có hai mặt cả, chúng ta luôn muốn trở nên xinh đẹp, sang chảnh, luôn hoàn hảo trong mắt của người khác. Nhưng khi chúng ta ở nhà, hay là ở trong cuộc sống đời thường của chúng ta thì chúng ta sẽ trở thành một con người thật nhất của chính bản thân mình. Và đó mới chính là con người thật của bạn thật sự, chứ không phải là những gì mà người ta nhìn thấy ở bên ngoài, ở chính cái vẻ ngoài hoàn hảo đó của bạn. Và điều bạn cần duy nhất đó chính là tìm được một người nào đó mà họ chấp nhận con người thật của chính bạn, chứ không phải là một con người sang chảnh, hoàn hảo ở bên ngoài đâu. Nếu như mà người ta chỉ chấp nhận bạn là một người hoàn hảo, xinh đẹp như vậy thì chứng tỏ họ là một người yêu bạn vì nhan sắc, chứ không phải là chính con người của bạn đâu. Cho nên là chúng ta phải luôn giữ cho mình một cái đầu lạnh, để mà có thể để cho con tim của chúng ta tìm được đúng người, chứ không phải là những người mà khiến cho trái tim của bạn tổn thương một lần nào nữa. Bạn là một cô gái quá xinh đẹp, thông minh và tài giỏi, nói chung là bạn hoàn hảo như vậy thì bạn xứng đáng với một người như thế. Chứ không phải là những người chưa yêu bạn về nhan sắc, và tiền tài, và sự thành công của chính bạn. Nếu như tìm được một người mà họ có thể chấp nhận con người thật của bạn thì hãy nên biết trân trọng họ, và đừng để đánh mất họ bất cứ lúc nào nhé.