Hạnh phúc là do ông trời ban tặng cho mỗi con người chúng ta, và nếu như chúng ta không biết giữ thì tất cả mọi thứ sẽ biến mất, giống như câu nói là có không giữ mất đừng tìm vậy đó. Nếu như mà bạn may mắn có được một cái tình yêu mà khiến cho bạn cảm thấy hạnh phúc thì bạn hãy nên biết trân trọng nó, nếu như bạn không biết giữ nó thì cuộc tình nào rồi cũng sẽ tàn mà thôi. Chỉ cần cả hai luôn cố gắng trong tình yêu của chính mình, lúc nào cũng biết nhiều nhịn và yêu thương lẫn nhau thì chắc chắn cả hai sẽ đi với nhau lâu dài. Trên đời này tình yêu khó kiếm lắm các bạn ơi, đâu phải ai cũng dễ dàng tìm kiếm được một người yêu thương ta thật lòng, tìm kiếm được một người lúc nào cũng hạ cái tôi của mình xuống và nhiều nhịn chúng ta, hết mực lo lắng và yêu thương, biết che chở và bảo vệ cho chúng ta như vậy thì không dễ dàng mà kiếm được một người như vậy đâu. Nếu như bạn đã tìm đúng rồi, và người đó có đầy đủ những yếu tố như mình vừa nói ở trên thì các bạn hãy nên biết trân trọng người ấy, và biết yêu thương người ấy nhiều hơn nhé. Thường thì chúng ta sẽ có được những cái mình muốn rồi phải chúng ta có một người quá là hoàn hảo trong chuyện tình yêu, và chúng ta may mắn có được một người yêu ở bên cạnh mình như vậy, nhưng chúng ta thường lại không quan tâm đến phải và chúng ta lại luôn để mắt đến cái gì mới mẻ hơn. Nói chung là những thứ mới mẻ hơn thì đương nhiên chúng ta sẽ luôn luôn ưu tiên nó trước rồi phải cho nên chúng ta quên mất đi những cái mà chúng ta đang có. Và thường chúng ta sẽ không biết trân trọng, không biết giữ gìn mối quan hệ của chúng ta. Và những cái điều đó đương nhiên sẽ dẫn đến những cái điều không hay trong chuyện tình cảm của các bạn, nếu như chúng ta không biết giữ gìn cái mối quan hệ đó thì đương nhiên cuộc tình nào rồi cũng sẽ tàn mà thôi. Và nếu như bạn nào đang say đắm trong tình yêu thì mình chúc các bạn là có được sự hạnh phúc của chính mình, và hãy biết trân trọng những gì mà mình đang có nhé.