Em luôn luôn tự biết rằng mình là một đứa rất hiểu chuyện, và khi ai nhìn vào một mối quan hệ của tụi mình thì cũng biết rằng em luôn luôn chấp nhận chịu thiệt thòi để có thể nếu giữ lại cái mối quan hệ này của chúng mình. Và một điều hơn hết em luôn mong rằng là bản thân của em hiểu chuyện đến như vậy thì mong anh hãy hiểu em dù chỉ là một chút. Mình thật sự rất là mệt mỏi trong chính cái mối quan hệ của mình, và tụi mình đã yêu nhau được bốn năm rồi, và cái người mà luôn chủ động để mà níu kéo cái mối quan hệ này lúc nào cũng là chính mình cả. Bởi vì mình luôn luôn nghĩ rằng là người ấy sẽ thay đổi vì mình, và người ta sẽ biết trân trọng mình hơn sau những cái lần mà cả hai suýt đánh mất nhau như vậy. Nhưng cho đến tận bây giờ mình đã suy nghĩ rất là kỹ, và mình đã quyết định là dừng lại và không níu kéo bất cứ điều gì cả. Bởi vì mình thấy bốn năm qua đã quá đủ cho sức chịu đựng của mình rồi, bởi vì mình luôn luôn là một người phải luôn chịu thiệt thòi về mọi thứ, phải hạ thấp cái tôi của mình xuống để mà níu kéo cái chuyện tình cảm này của tụi mình. Nhưng cho dù mình có làm nhiều đến mấy đi chăng nữa, mình có hiểu chuyện đến đâu đi chăng nữa thì người ấy vẫn không bao giờ chịu thay đổi vì mình một chút nào cả. Đến cả những lời mà mình nói ra người đó vẫn còn không quan tâm, và lúc nào cũng lơ đi giống như là gió thoảng qua tai vậy. Mình không có bao giờ ghen tuôn bậy bạ trong chuyện tình cảm, và mình không bắt ép anh ấy làm thứ gì cho mình cả, mình chỉ hy vọng là anh ấy hiểu mình một chút nào đó mà thôi. Chỉ cần hiểu mình phải và quan tâm mình một chút như vậy là đủ rồi. Nhưng đến tận bây giờ thì mình mới biết là bản thân của mình từ trước đến giờ luôn ép chính mình ngộ nhận về những cái điều xảy ra trong chính chuyện tình cảm của mình. Và bây giờ mình đã suy nghĩ rất là kỹ và đã quyết định dừng lại và không thể nào tiếp tục được nữa.