Có rất nhiều bạn chia sẻ về việc chị em phụ nữ hãy tự yêu bản thân mình vậy còn đàn ông thì sao? Đúng là mình biết phụ nữ là người chịu thiệt thòi nhất từ nhỏ đến lớn. Nhưng nếu để công bằng mà nói thì đâu đó vẫn có nhiều người đàn ông bị đối xử tệ mà đúng không? Bản thân mình cũng đã từng chứng kiến về việc bạn mình bị cô người yêu đối xử không tốt, nhưng vì yêu mà cậu bạn mình cứ thế đâm đầu vào. Lao vào như một con thiêu thân không thể thoát ra. Nhưng rồi cái kết bạn mình nhận vào cũng toàn những lời cay đắng mà thôi. Không phải ai cũng may mắn tìm được người mình thường đúng lúc người đó cũng thương mình, điều đó quả thực rất khó, khó tới mức tưởng chừng như không thể nữa là. Đời là như thế đó, biết làm sao được. Bạn hãy nhớ một điều cuộc sống này ngắn ngủi lắm, phải biết yêu bản thân mình. Hãy tự bảo vệ nó chứ đừng vì một người mà hủy hoại bản thân. Đừng tự trói buộc mình vào mối quan hệ nào mà người đó không coi trọng bạn, không nhận ra được giá trị của bạn. Chuyện yêu đương rồi tự trao quà cho người phụ nữ mình yêu là chuyện bình thường. Nhưng nếu người bạn gái kia cứ vòi vĩnh và đòi suốt thì nên xem lại vấn đề của cả hai. Mình nói chung luôn là đừng bao giờ phí thời gian của mình cho những đối tượng sai lầm. Đừng cố gắng làm hài lòng người khác để có được tình thương từ người đó. Bạn hãy sống là chính mình, người thương bạn thật lòng sẽ cùng bạn thay đổi để cả hai hòa hợp và cố gắng xây dựng tương lai tốt đẹp hơn.