Theo quan điểm của bạn thì chúng ta có nên yêu người nhỏ tuổi hơn mình hay không? Còn đối với bản thân của mình thì đã trải qua cũng nhiều sự tìm hiểu khác nhau, và mình cảm thấy là bản thân của mình không hợp với những người nhỏ tuổi hơn. Mình cũng đã từng có quan hệ yêu đương với một người nhỏ tuổi hơn mình hai tuổi, và mình cảm thấy là cả hai tụi mình không có tiếng nói chung trong chuyện tình cảm. Bởi vì tính của mình cũng còn khá là trẻ con, mình trước cảm nhận sự trưởng thành ở bản thân của mình. Và người yêu lúc trước của mình cũng vậy, bởi vì do là người yêu của mình là khác nhỏ tuổi cho nên lạc chưa suy nghĩ được những cái điều chín chắn và đôi khi làm cho mình cũng rất là buồn. Và cũng sẽ có nhiều bạn cho rằng là yêu người nhỏ tuổi cũng rất là thú vị, bởi vì không phải người nào nhỏ tuổi hơn mình thì người ta cũng trẻ con và không suy nghĩ chín chắn. Và cũng có nhiều người nhỏ tuổi nhưng mà cái suy nghĩ của người ta lại rất là trưởng thành, không khác gì một người đã trưởng thành đâu. Thì mỗi người mỗi quan điểm, nhưng mà theo cá nhân của mình thì mình lại không thích yêu người nhỏ tuổi hơn. Khi mà mình có một mối quan hệ yêu đương với một người nhỏ tuổi thì mình cảm giác là không có an toàn cái mở bên cạnh người đó, và mình cảm thấy là người đó không thể nào bảo vệ được cho chính bản thân của mình.

Trải qua suốt một thời gian dài như vậy cho mình cảm thấy là chỉ bản thân mình mới có thể bảo vệ cho chính mình mà thôi. Trong cái thời gian mà mình yêu đối với người nhỏ tuổi như vậy thì mình cảm thấy là cả hai cãi vã khá là nhiều, dù là một cái chuyện nhỏ nhặt nhất cũng cãi nhau nữa chẳng khác gì những đứa trẻ con khi yêu nhau vậy. Và bản thân của mình thì lại mong muốn là tình yêu của tụi mình sẽ như một người trưởng thành, ít cãi vã vì những cái chuyện nhỏ nhặt không đâu, và thậm chí là hiểu nhau nhiều hơn và là những con người hiểu chuyện chứ không phải là những đứa trẻ con thử yêu trong chuyện tình cảm.