Dạ em chào mấy chị ạ, em là mem mới, nay là bài đầu tiên của em nên có gì sai sót mọi người bỏ qua ạ.

Em và bạn trai em quen nhau qua mạng, tính đến bây giờ cũng là 1 năm ạ. Em 26 tuổi, bạn trai em 28. Gia đình anh có một người anh và một người chị đang sống bên Mỹ ạ. Vì là yêu xa,anh ở Sài Gòn còn em ở Đà Nẵng, thỉnh thoảng em cũng xin pass bạn trai vào đọc xem có gì bất thường không. Em vào group chat gia đình của anh ấy và vô tình đọc được những định kiến làm em đau lòng. Anh trai anh ấy nói là "Anh nói mày đừng buồn, bạn gái hiện tại không cảm tình bằng bạn gái cũ", còn chị anh ấy lại nói:" Bạn gái mấy tuổi sao nhìn già hơn anh" trong khi em chưa bao giờ gặp anh chị bạn trai , họ nhìn qua những tấm hình và nói như vậy. Còn mẹ bạn trai thì nói:" Con này nhìn cũng không hiền". Khi em đọc được nội dung đó em đã muốn bỏ cuộc và anh ấy nói em rằng sau này em sống với anh chứ không phải với họ.

Về phần bạn trai em, anh ấy từng đi du học và có  bạn gái 5 năm ở mỹ, 2 năm trước a về việt nam làm việc và em ko biết nguyên nhân chia tay là gì. Tháng 10/2020 năm ngoái em phát hiện anh nhắn tin hỏi thăm ex em đã chia tay nhưng anh xin lỗi cầu mong tha thứ nên em đã bỏ qua. Em thấy anh đã thay đổi và yêu em nhiều hơn, nhưng lâu lâu em vẫn dằn vặt chuyện cũ của anh kèm theo những chuyện như thế này em không biết là có nên tiếp tục mối quan hệ này ko ạ. Vì em suy nghĩ rằng nếu tiến đến lâu dài thì em cũng sẽ không thoải mái với gia đình bạn trai và tính em không thảo mai được ạ, em sợ sau này gặp gỡ nhiều khó sống ạ. Em cần lời tư vấn của anh chị ạ.